Thursday, May 23, 2024
Homeक्रीडाRoad Stop Movement : ओव्हरब्रिज नाही मात्र टोलवसुली सुरू चंद्रपुरातील धक्कादायक प्रकार

Road Stop Movement : ओव्हरब्रिज नाही मात्र टोलवसुली सुरू चंद्रपुरातील धक्कादायक प्रकार

आम आदमी पार्टी तर्फे 20 फेब्रुवारीला रस्ता रोको आंदोलन

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चंद्रपूर – आम आदमी पार्टी (आप) 20 फेब्रुवारी रोजी चंद्रपूर शहरातील अष्टभुजा जवळील बायपास रोड पुलावर रास्ता रोको आंदोलन करणार आहे. टोल कंपनी आणि सार्वजनिक बांधकाम विभागाच्या निष्काळजीपणामुळे झालेल्या भीषण अपघाताच्या प्रत्युत्तरात हे आंदोलन करण्यात येणार आहे. या अपघातात चार नागरिकांचा मृत्यू झाला असून, आता आप पीडितांना न्याय देण्याची मागणी करत आहे. Aam Aadmi Party

 

 

वर्षभरापूर्वी बायपास रोडवर दुसरा पूल बांधण्यासाठी रेल्वे विभागाने टोल कंपनीला परवानगी दिली होती. मात्र, वेळ उलटूनही पुलाचे काम अपूर्णच आहे. प्रकरण आणखी वाईट करण्यासाठी, अस्तित्वात नसलेल्या पुलासाठी टोलवसुली आधीच सुरू झाली आहे. Road stop movement

 

 

या रस्त्यावर घडलेला अपघात हा टोल कंपनी आणि सार्वजनिक बांधकाम विभागाने दाखवलेल्या निष्काळजीपणाचा स्पष्ट परिणाम आहे. चार निष्पाप जीव गमावले, आणि जबाबदार असलेल्यांना त्यांच्या कृत्यांसाठी जबाबदार धरले जाणे अत्यावश्यक आहे. युवक जिल्हाध्यक्ष राजू कुडे यांच्या नेतृत्वाखाली ‘आप’ने टोल कंपनी आणि बांधकाम विभागाचे अधिकारी यांच्यावर सदोष मनुष्यवधाचा गुन्हा दाखल करण्याची मागणी केली आहे. Demand justice

 

 

आप ने आयोजित केलेल्या रास्ता रोको आंदोलनाचा उद्देश या गंभीर प्रश्नाकडे लक्ष वेधून पीडितांना न्याय मिळवून देण्याची मागणी आहे. संबंधित नागरिकांना एकत्र आणून आणि टोल कंपनी आणि सार्वजनिक बांधकाम विभागाच्या दुर्लक्षाबद्दल जागरुकता वाढवून, AAP अधिकाऱ्यांवर योग्य कारवाई करण्यासाठी दबाव आणेल अशी आशा करते. Negligence

 

 

अपूर्ण पूल बांधकाम आणि अस्तित्वात नसलेल्या पुलासाठी टोलवसुली सुरू करणे ही गैरव्यवस्थापन आणि भ्रष्टाचाराची स्पष्ट उदाहरणे आहेत. न दिलेल्या सेवेसाठी नागरिकांना पैसे देण्यास भाग पाडले जात आहे, हे अस्वीकार्य आहे. टोल कंपनी आणि सार्वजनिक बांधकाम विभाग यांना त्यांच्या कृत्यांसाठी जबाबदार धरले पाहिजे आणि दोषी अधिकाऱ्यांवर सदोष मनुष्यवधाचा गुन्हा दाखल करण्याची आम आदमी पार्टीची मागणी हे न्याय मिळवण्याच्या दिशेने एक आवश्यक पाऊल आहे. Tragic accident

 

 

अष्टभुजाजवळील बायपास रोडवर घडलेल्या अपघातासारखा दु:खद अपघात हा जनतेच्या सुरक्षेला आणि हिताला प्राधान्य देण्यासाठी अधिकाऱ्यांना जागृत करणारा आहे. निष्पाप जीव गमावणे हे हलके घेतले जाऊ नये आणि अशा अपघातांना जबाबदार असलेल्यांना त्यांच्या निष्काळजीपणाचे परिणाम भोगावे लागतील.

 

 

AAP ने आयोजित केलेले रस्ता रोको आंदोलन हे नागरिकांसाठी त्यांच्या समस्या मांडण्यासाठी आणि न्यायाची मागणी करण्यासाठी एक व्यासपीठ म्हणून काम करते. समोरच्या समस्यांकडे लक्ष वेधण्याचा आणि अधिकारी यांच्यावर त्वरित कारवाई करतात याची खात्री करण्याचा हा एक शांत पण शक्तिशाली मार्ग आहे.
आंदोलनात सामील होऊन एकजुटीने उभे राहून चंद्रपूरचे नागरिक टोल कंपनी आणि सार्वजनिक बांधकाम विभागाला कडक संदेश देऊ शकतात. त्यांनी आपली जबाबदारी पार पाडून पुलाचे बांधकाम पूर्णत्वास नेण्याची वेळ आली आहे. शिवाय, अस्तित्वात नसलेल्या पुलाची टोलवसुली त्वरित थांबवली पाहिजे.

 

 

अष्टभुजाजवळ झालेल्या या भीषण अपघाताचा समाजावर कायमचा परिणाम झाला आहे. दोषी सदोष हत्या प्रकरणाची AAP ची मागणी गांभीर्याने आणि सखोल चौकशी करणे महत्वाचे आहे. न्याय मिळालाच पाहिजे आणि अपघाताला जबाबदार असलेल्यांना जबाबदार धरले पाहिजे.

 

 

‘आप’ने 20 फेब्रुवारी रोजी आयोजित केलेले रास्ता रोको आंदोलन हे नागरिकांसाठी एकत्र येण्याची आणि पीडितांना न्याय मागण्याची संधी आहे. हे कृतीचे आवाहन आहे आणि स्मरणपत्र आहे की जनतेच्या सुरक्षिततेशी आणि कल्याणाशी कधीही तडजोड केली जाऊ नये. टोल कंपनी आणि सार्वजनिक बांधकाम विभागाला त्यांच्या निष्काळजीपणाबद्दल जबाबदार धरले पाहिजे आणि भविष्यात असे दुर्दैवी अपघात होऊ नयेत यासाठी पावले उचलली पाहिजेत.

 

अपघातग्रस्त या बायपास मार्गावर सर्व्हिस रोड नाही, जवळच स्मशान भूमी आहे, त्याठिकाणी प्रेत नेताना होणारी गर्दी भविष्यात मोठा अपघात त्या मार्गावर टाळता येणार नाही, याकरिता सार्वजनिक बांधकाम विभाग व WCBTRL टोल कंपनीवर सदोष मनुष्यवधाचा गुन्हा दाखल करावा अशी आमची मागणी आहे – राजू कुडे युवा जिल्हाध्यक्ष, आप

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!