Thursday, April 25, 2024
Homeक्रीडाViral Video : ताडोबा अभयारण्यात वाघ विरुद्ध रानगवा लढत

Viral Video : ताडोबा अभयारण्यात वाघ विरुद्ध रानगवा लढत

व्हायरल व्हिडिओचा धुमाकूळ

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चंद्रपूर – वाघ आणि मृग यांच्यात झालेल्या भीषण चकमकीचा एक मनमोहक व्हिडिओ इंटरनेटवर तुफान गाजला आहे. व्हायरल व्हिडीओ चंद्रपूर येथील जगप्रसिद्ध ताडोबा अभयारण्यात चित्रित करण्यात आलेला, व्हिडिओमध्ये वन्यजीवप्रेमी भूषण थेरे यांनी टिपलेला एक रोमांचक क्षण दाखवला आहे. Tadoba sanctuary

व्हिडीओमध्ये छोटा दड्याल नावाचा वाघ मोहर्ली परिसरातील पाण्याच्या किनारी लपून बसलेला दिसत आहे. संधी साधून, वाघ एका जंगली रानगव्यावर वार करतो, फक्त कळपातील अल्फा नराकडून त्याला जोरदार पलटवार करावा लागतो. आपल्या प्रतिस्पर्ध्याची ताकद ओळखून, वाघ त्वरेने माघार घेतो, तो वाघ जीव वाचविण्यासाठी रानगव्याला सोडतो आणि तिथून पळ काढतो. Animal kingdom

 

 

थेरे यांच्या मते, 17 फेब्रुवारीच्या सकाळी सफारीदरम्यान ही अनपेक्षित चकमक घडली. व्हिडिओ त्वरित सोशल मीडियावर सामायिक केला गेला, त्वरीत आकर्षण मिळवले आणि जगभरातील दर्शकांना मोहित केले. समृद्ध जैवविविधता आणि वाघांच्या वाढत्या लोकसंख्येसाठी प्रसिद्ध असलेले ताडोबा अभयारण्य पर्यटकांना जंगलातील अशा विस्मयकारक क्षणांचे साक्षीदार होण्याची संधी देते. Viral video

 

हा व्हायरल व्हिडिओ निसर्गाच्या कच्च्या सामर्थ्याचा आणि अप्रत्याशिततेचा पुरावा म्हणून काम करतो, ज्यामुळे दर्शकांना नैसर्गिक जगाची भीती वाटते. हा व्हिडिओ सोशल मीडियावर सतत फिरत असताना, तो वन्यजीव संरक्षणाचे महत्त्व आणि या भव्य प्राणी आणि त्यांच्या अधिवासांचे संरक्षण करण्याची गरज याची आठवण करून देतो. tiger and an antelope in the Tadoba sanctuary

 

ताडोबा अभयारण्य हे आशेचे प्रतीक आहे, जे लुप्तप्राय प्रजातींसाठी सुरक्षित आश्रयस्थान प्रदान करते आणि अभ्यागतांना प्राणी साम्राज्याच्या चमत्कारांची झलक देते. वाघ आणि रानगवा यांच्यातील अशा मनमोहक चकमकीचे साक्षीदार होणे आपल्याला निसर्गाच्या नाजूक संतुलनाची आणि नैसर्गिक जगामध्ये असलेल्या सौंदर्याची आठवण करून देते. Nature

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!