Wednesday, November 29, 2023
Homeचंद्रपूर ग्रामीणअखेर त्या वाघिणीला वनविभागाने केले जेरबंद

अखेर त्या वाघिणीला वनविभागाने केले जेरबंद

वनविभागाची कारवाई

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

ब्रह्मपुरी – ब्रह्मपुरी वनविभागाच्या दक्षिण ब्रह्मपुरी वन परिक्षेत्रातील आवळगाव उपविभागातील कक्ष क्रमांक ११६८ हळदा बिटमध्ये 5 नोव्हेम्बरला सायंकाळी ४ वाजता दोन ते अडीच वर्षे वयाच्या वाघिणीला वनविभागाने पकडले.

गेल्या आठवड्यात तीन वेगवेगळ्या घटनांमध्ये वाघाच्या हल्ल्यात तिघांना जीव गमवावा लागला होता. 29 ऑक्टोबर रोजी पळसगाव वन परिक्षेत्रातील बेलारा येथे एका मेंढपाळाचा वाघाने बळी घेतला, त्यानंतर दुसऱ्याच दिवशी खडसांगी वन परिक्षेत्रात वाघाच्या हल्ल्यात एका शेतकऱ्याचा मृत्यू झाला आणि त्यानंतर 1 नोव्हेंबर रोजी एका शेतकऱ्याचा मृत्यू झाला.

 

ब्रह्मपुरी वनपरिक्षेत्रातील आवळगाव उपविभागात वाघाचा हल्ला हळदा गावातील सयत्राबाई नामदेव कामडी (७०) या महिलेचा बुधवारी हळदा बिट येथील कम्पार्टमेंट क्रमांक ११६८ मध्ये शेतात भात कापणी करत असताना वाघाने ठार केले. तेव्हापासून ब्रह्मपुरी वनविभागाचे वन कर्मचारी या वाघिणीला पकडण्यासाठी तिच्या हालचालींवर लक्ष ठेवून होते.

5 नोव्हेम्बरला दुपारी चार वाजता या वाघिणीच्या स्थळाची माहिती मिळताच डॉ.आर. एस. खोब्रागडे, पशुवैद्यकीय अधिकारी (वन्यजीव) ताडोबा एन. टायगर पी. चंद्रपूर, आणि आरआरटी ​​प्रमुख ए.सी. मराठे, पोलीस नाईक, (शूटर) ता.ए. वाय. प्र. चंद्रपूर,. राकेश आहुजा जीवशास्त्रज्ञ, वनविभाग, ब्रम्हपुरी, या पथकाने वाघिणीला डार्ट मारत पकडले.  पुढील उपचारासाठी वाघिणीला टीटीसीकडे हस्तांतरित करण्यात आले.

ही कारवाई श्री. शेंडे सर, वन परिक्षेत्र अधिकारी (प्रा.) दक्षिण ब्रह्मपुरी यांच्या मार्गदर्शनाखाली
आरआरटी ​​सदस्य दिपेश. डी.टेंभुर्णे योगेश. डी.लकडे, गुरुनानक, व्ही.ढोरे, वसीम.एन.शेख, विकास.एस.ताजणे, प्रफुल्ल.एन.वाटगुरे, ए. डी. कोरपे आर.आर. टी. चालक, ए. एम. दांडेकर, आर.आर.टी.चालक यांनी केली.

RELATED ARTICLES
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
- Advertisment -spot_imgspot_img

Recent News

Most Popular