Thursday, April 25, 2024
Homeचंद्रपूर शहरनिधनानंतर संपूर्ण कर्ज माफ करणारी चंद्रपुरातील एकमेव शिक्षक पतसंस्था

निधनानंतर संपूर्ण कर्ज माफ करणारी चंद्रपुरातील एकमेव शिक्षक पतसंस्था

आमदार सुधाकर अडबाले यांच्या हस्ते पतसंस्थेतील सभासद, पाल्य, कर्मचारी यांचा सत्कार

- Advertisement -

News34 chandrapur

- Advertisement -

चंद्रपूर : नागपूर विभाग शिक्षक – शिक्षकेत्तर कर्मचारी सहकारी पतसंस्था चंद्रपूर ही पतसंस्था मोठी करण्यात सर्व सभासदांचे योगदान महत्वपूर्ण आहे. पतसंस्थेतील कर्जदार सभासदांचे कोणत्याही कारणाने निधन झाल्यास पूर्ण कर्ज माफ केले जाते, असा निर्णय घेणारी महाराष्ट्रातील एकमेव पतसंस्था असल्याचे गौरवोद्गार आमदार सुधाकर अडबाले यांनी व्यक्त केले.

नागपूर विभाग शिक्षक शिक्षकेत्तर कर्मचारी सहकारी पतसंस्था चंद्रपूरच्‍या वतीने शिक्षक दिनी जिजाऊ लॉन येथे सेवानिवृत्त सभासद, सभासदांचे १० वी, १२ वी व पदवीतील गुणवंत पाल्य, विशेष प्राविण्य एमपीएससी सिलेक्ट, आचार्य पदवी प्राप्त सभासद यांचा सत्कार कार्यक्रम उत्साहात पार पडला. यावेळी ते बोलत होते.

कार्यक्रमाचे उद्‌घाटक म्‍हणून पतसंस्‍थेचे संस्‍थापक अध्यक्ष तथा आमदार  सुधाकर अडबाले तर अध्यक्षस्थानी उपाध्यक्षा संध्याताई चंद्रकांत गोहोकार, प्रमुख अतिथि प्रकाश कुंभारे, जगदीश जुनघरी, सीमा अडबाले, मानद सचिव सुरेंद्र अडबाले, दिलीप मोरे, अशोक बोढे, प्राचार्य संजय ठावरी, प्रा. ज्ञानेश्वर सोनकुसरे, सुनील शेरकी, शरद डांगे, डॉ. विजय हेलवटे यांची मंचावर उपस्थिती होती.

पतसंस्थेत आजमितीस ६६६७ सभासद असून नागपूर विभागात मुख्य शाखेसह १५ शाखा आहे. कार्यक्षेत्र विस्तार करण्याचा मानस असून लवकरच संपूर्ण विदर्भ कार्यक्षेत्र असणार आहे. आपल्या विश्वासास तडा जाऊ न देता प्रामाणिक कार्य करणार आहे. सभासद, सेवानिवृत्त सभासद ठेवीदार आहेत. हा संपूर्ण संचालक मंडळावर विश्वास आहे. कर्मचारी चांगली सेवा देत असल्याने ते शक्य होत आहे. पतसंस्थेच्या कर्मचाऱ्यांना सर्व शासकीय निर्णयानुसार पगार व भत्ते दिल्‍या जात असल्याचे आमदार सुधाकर अडबाले यांनी सांगितले.

पतसंस्थेचा विकास व कार्यावर प्रकाश कुंभारे, सीमा अडबाले, संजय ठावरी, सुनील शेरकी यांनी विचार व्यक्त केले. कार्यक्रमात आचार्य पदवी प्राप्त व सेवानिवृत शिक्षक, प्राध्यापक, मुख्याध्यापक, प्राचार्य शिक्षकेत्तर कर्मचारी, गुणवंत पाल्य यांचा आमदार सुधाकर अडबाले यांच्या हस्ते सत्कार करण्यात आला. तसेच आमदार सुधाकर अडबाले यांचा पतसंस्‍थेच्या वतीने संचालकांच्या हस्‍ते सत्‍कार करण्यात आला. प्रास्ताविक सुरेंद्र अडबाले यांनी केले. संचालन विखार सर, तर आभार व्यवस्थापक प्रदीप वासेकर यांनी मानले.

दुसऱ्या सत्रात सहकार प्रशिक्षण केंद्राचे मोरे साहेब व ॲड. खासरे यांनी पतसंस्‍थेच्या कर्मचाऱ्यांना प्रशिक्षण दिले.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!