Thursday, June 20, 2024
Homeक्रीडाआयुक्तांनी शब्द पाळला नाही, डेड लाईन संपली

आयुक्तांनी शब्द पाळला नाही, डेड लाईन संपली

पुन्हा आंदोलनाचा इशारा

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चंद्रपूर : शहरातील महानगरपालिका मध्ये घंटागाडी स्वच्छता कर्मचारी म्हणुन कार्यरत कंत्राटी कामगारांना सुरू झालेले वाढीव वेतन कंत्राटदार बदलताच वेतन कमी करन्यात आल्याने कामगारांनी याचा तीव्र रोष व्यक्त करत धम्मचक्र अनुप्रवर्तन दिनाच्या तोंडावर काम बंद आंदोलन सुरू केले होते.

 

ज्यामध्ये शासनाच्या नियमानुसार किमान वेतन तसेच कामगारांच्या सुरक्षा संदर्भात विविध विषयांना घेऊन आंदोलन केले गेले. सदर आंदोलन वेळीं मनपाचे आयुक्त यांनी कामगार सहायक आयुक्त यांच्या सूचनेवरून कामगारांच्या मागण्या लेखी स्वरूपात मान्य केल्या होत्या त्यानंतर कामगारांनी आपले आंदोलन मागे घेत मनपा प्रशासना समोर धम्मपरिनिर्वाण दिनानिमित्त दिक्षा भूमीवर उद्भवणाऱ्या स्वच्छतेचा प्रश्न मार्गी लागला.

 

परंतू आयुक्तांनी किमान वेतन संदर्भात दिलेला शब्द पाळला नाही. त्यामुळे कामगारांत रोष व्यक्त होत असून कामगारांनी दिलेली दिनांक 04/11/2023 ची डेड लाईन संपलेली असल्याने आता दिनांक 06/11/2023 पासून परत काम बंद आंदोलन केले जाणार असल्याचे कामगार युनियन अध्यक्ष रतन गायकवाड यांनी सांगितले आहे.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!