Thursday, May 23, 2024
Homeक्रीडाचंद्रपूर पोलीस दलात हे चाललंय तरी काय?

चंद्रपूर पोलीस दलात हे चाललंय तरी काय?

कुणावर होणार कारवाई?

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चंद्रपूर – चंद्रपूर स्थानिक गुन्हे शाखेतील पोलीस कर्मचारी घरफोडीच्या गुन्ह्यात मुख्य आरोपी निघाल्याने पोलीस दलावर नामुष्की ओढावली आहे, आधीच जर त्या कर्मचाऱ्यांवर आवर घातला असता तर आज ही वेळ आली नसती अशी चर्चा पोलीस विभागात दबक्या आवाजात सुरू झाली आहे.

 

 

स्थानिक गुन्हे शाखेत कार्यरत नरेश डाहूले यांना रामनगर पोलिसांनी घरफोडीच्या गंभीर गुन्ह्यात अटक केली, मिळालेल्या माहितीनुसार आरोपी नरेश डाहूले यांना ऑनलाइन गेम, जुगार व शेअर मार्केटचा चांगलाच छंद जडला होता, मात्र या छंदात त्यांनी लाखो रुपये गमावले, 22 लाखांचे कर्ज झाल्यावर आता ते फेडायचं कसं हा विचार त्याच्या मनात आला, आणि त्याने पोलीस वर्दीत राहून गुन्हेगारीचा मार्ग निवडला.

 

रात्री एकटं निघायचं आणि रेकी करायचं असा प्रकार डाहूले यांनी सुरू केला, त्यानंतर बाहेरगावी गेलेल्या नागरिकांच्या घरात एखाद्या अट्टल गुन्हेगारासारखा प्रवेश करीत रोख व सोन्याचे दागिने चोरायचे, असा प्रकार सुरू झाला.

 

पहिल्या गुन्ह्यात मिळालेले यश डाहूले यांना दुसऱ्या पराक्रमासाठी कामी आलं, त्यानंतर त्यांनी घरफोडीचा सपाटा सुरू केला, मात्र रामनगर पोलिसांच्या गुन्हे शाखेच्या नजरेत डाहूले आले आणि त्यांना अटक झाली.

 

विशेष म्हणजे डाहूले यांचा घरफोडी गुन्ह्यात सहभाग आहे ही बाब आधीच पोलिसांच्या कानात आली होती, मात्र त्यांना वॉर्निंग देऊन सोडण्यात आले, त्याचा फायदा डाहूले यांनी घेतला.

 

याआधी सुद्धा पोलीस दलात असे प्रकार घडले…

पोलीस एखाद्या गुन्ह्यात सहभागी आणि त्याला अटक झाली हा प्रकार पहिल्यांदा घडलेला नाही, मात्र अश्या अनेक गुन्ह्यात पोलिसांचा सहभाग आढळला, मात्र त्याची तक्रार झाली नाही, याबाबत News34 च्या हाती संपूर्ण माहिती मिळालेली आहे.

 

यामध्ये चंद्रपुरातील एका भागात जुगार खेळताना काहींवर कारवाई झाली मात्र त्या खेळातील रक्कम परस्पर लाटण्यात आली, दुसऱ्या प्रकारात 26 जानेवारीला शहरातील एका घरात सुरू असलेल्या जुगारावर धाड मारण्यात आली, जुगार खेळणाऱ्यांची नावे नोंदविली, रक्कम जवळ ठेवली मात्र त्या गुन्ह्याची नोंद पोलीस स्टेशनमध्ये करण्यात आली नाही. सदर बाब News34 ने उघडकीस आणली होती हे विशेष.

 

असे अनेक कर्मकांड आहे ज्यामध्ये पोलिसांचा सहभाग आढळला आहे, मात्र त्याबाबत तक्रार कुठेही करण्यात आली नाही, पोलिसांचा सेनापती मजबूत असेल तर असे प्रकार घडायला नको, मात्र सेनापती कमजोर असेल तर अशे प्रकार जिल्ह्यात अविरत सुरुचं राहतील.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!