Thursday, April 25, 2024
Homeक्रीडाPollution Crisis : चंद्रपुरात सनफ्लॅग कोळसा खाणी विरुद्ध आंदोलन

Pollution Crisis : चंद्रपुरात सनफ्लॅग कोळसा खाणी विरुद्ध आंदोलन

तर पंतप्रधान व मुख्यमंत्री यांचे पुतळे जाळू

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चंद्रपूर – सॅन फ्लॅग कोळसा खाणीमुळे जिल्ह्यातील बेळगाव येथील रहिवाशांना प्रदूषणाच्या भीषण संकटाचा सामना करावा लागत आहे. प्रदूषणाचा केवळ पर्यावरणावरच परिणाम होत नाही तर गावकऱ्यांच्या जीवनावरही त्याचा परिणाम झाला आहे. Sunflag coal mine

गावातील पाण्याची पातळी कमी झाल्यामुळे शुद्ध पिण्याच्या पाण्याची टंचाई हा त्यांना भेडसावणारा एक प्रमुख प्रश्न आहे. त्यांच्या दुर्दशेकडे लक्ष वेधण्यासाठी २६ फेब्रुवारी रोजी दुपारी २ वाजता चंद्रपूर कार्यालयासमोर आंदोलन करण्यात आले. प्रदूषण नियंत्रण मंडळाच्या अधिकाऱ्यांचा प्रतिकात्मक पुतळा जाळण्याचा यावेळी प्रयत्न करीत ग्रामस्थांनी नाराजी व्यक्त केली. Pollution crisis

 

सन फ्लॅग कोळसा खाणीमुळे होणाऱ्या प्रदूषणाकडे प्रदूषण विभागाचे अधिकारी डोळेझाक करत असल्याचा आरोप समाजातील प्रमुख सदस्य राजेश बेले यांनी केला. प्रदूषणास जबाबदार असलेल्या अधिकाऱ्यांवर कडक कारवाई करीत त्यांना निलंबित करावे अशी मागणी बेले यांनी केली असून कारवाई न झाल्यास मुख्यमंत्री व पंतप्रधानांचे पुतळे जाळून आंदोलन छेडण्याचा इशारा दिला आहे. Environmental preservation

 

गावकरी त्यांच्या हक्कांसाठी लढण्यासाठी आणि स्वतःसाठी आणि भावी पिढ्यांसाठी स्वच्छ आणि आरोग्यदायी वातावरण सुनिश्चित करण्याचा निर्धार करतात. अधिकाऱ्यांनी ग्रामस्थांनी उपस्थित केलेल्या चिंतेकडे लक्ष देणे आणि सॅन फ्लॅग कंपनीमुळे होणाऱ्या प्रदूषणावर नियंत्रण ठेवण्यासाठी तातडीने पावले उचलणे महत्त्वाचे आहे. ग्रामस्थांचे कल्याण आणि पर्यावरणाचे रक्षण याला सर्वोच्च प्राधान्य असले पाहिजे आणि पुढील हानी टाळण्यासाठी कठोर उपाययोजना राबविल्या पाहिजेत. Water scarcity

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!