Monday, June 24, 2024
Homeताज्या बातम्याAndroid च्या आधी iphone ने केलेले 4 बदल

Android च्या आधी iphone ने केलेले 4 बदल

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 tech update

टेक – Apple आपल्या अत्यंत अपेक्षित कार्यक्रमासाठी तयारी करत आहे जिथे ते 12 सप्टेंबर रोजी आयफोन 15 मालिकेचे अनावरण करेल. अफवा सूचित करतात की यावेळी, Apple आपल्या आगामी आयफोन 15 मालिकेत टाइप सी वापरणे आणि नवीन रंग सादर करणे यासह काही महत्त्वपूर्ण बदल सादर करू शकते. पर्याय आज, आम्ही Android च्या आधी आयफोनने केलेल्या चार प्रमुख बदलांची चर्चा करू.

 

अनेकांनी केली iphone ची कॉपी

जेव्हा स्टीव्ह जॉब्सने जानेवारी 2007 मध्ये मूळ आयफोनची घोषणा केली तेव्हा त्याने जगाला तुफान बनवले. तो जूनमध्ये खरेदीसाठी उपलब्ध झाला आणि काही काळानंतर, सप्टेंबर 2008 मध्ये, पहिला Android फोन, T-Mobile G1 (HTC Dream), बाजारात आला. हे लक्षात घेणे मनोरंजक आहे की एचटीसी ड्रीमची रचना आयफोन सारखीच होती, आणि इतर अनेक Android OEM ने Apple च्या सूत्राची नक्कल करून त्याचे अनुसरण केले.

 

कॉर्निंग गोरिल्ला चा पहिला प्रयोग iphone चा

आयफोनबद्दल एक कमी ज्ञात तथ्य म्हणजे कॉर्निंग गोरिल्ला ग्लास वैशिष्ट्यीकृत करणारा तो पहिला होता. 2007 मध्ये जॉब्सने प्लॅस्टिक-स्क्रीन आयफोन सादर केला असला तरी, जूनपर्यंत ग्राहक उत्पादने आधीच काचेवर बदलली होती. तेव्हापासून, प्लॅस्टिक डिस्प्लेसह एकही आयफोन रिलीज झाला नाही. दुसरीकडे, अनेक सुरुवातीच्या अँड्रॉइड फोन्समध्ये प्लास्टिकच्या स्क्रीन होत्या आणि Android उत्पादकांना पूर्णपणे काचेवर स्विच करण्यासाठी थोडा वेळ लागला.

64 बिट प्रोसेसर

आयफोनने सादर केलेला आणखी एक मोठा बदल म्हणजे 64-बिट प्रोसेसर. Apple ने 2014 मध्ये iPhone 5s मध्ये 64-बिट A7 चिप समाविष्ट केली आणि सुमारे एक वर्षानंतर, HTC ने पहिला 64-बिट Android फोन, डिझायर 510 रिलीज केला. या स्विचमुळे धन्यवाद, आज आमचे स्मार्टफोन त्यांचा आकार लहान असूनही चांगली कामगिरी करतात. बहुतेक फ्लॅगशिप फोन आता 4GB पेक्षा जास्त RAM सह येतात, जे जर OEM 32-बिट प्रोसेसरला चिकटले असते तर ते शक्य झाले नसते.

E-sim वाला iphone

iPhone 14 आणि iPhone 14 Pro मॉडेल हे यूएस मधील पहिले स्मार्टफोन होते जे प्रत्यक्ष सिम कार्ड स्लॉट काढून टाकतात आणि पूर्णपणे eSIM वर अवलंबून असतात. जरी या हालचालीमुळे वाद निर्माण झाला आणि काही वापरकर्ते संतप्त झाले असले तरी ते नवीन तंत्रज्ञानाचा अवलंब करण्यास प्रोत्साहित करते आणि वापरकर्त्यांना त्यांचे डिव्हाइस सेट करणे सोपे करते. अनेक दूरसंचार ऑपरेटर आधीच वापरकर्त्यांना अनुप्रयोग वापरून eSIM डाउनलोड करण्याची परवानगी देतात.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!