Friday, February 23, 2024
Homeचंद्रपूरराज्यात मराठा विरुद्ध ओबीसी, आरक्षणाचा वाद चिघळणार

राज्यात मराठा विरुद्ध ओबीसी, आरक्षणाचा वाद चिघळणार

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 maratha vs obc

चंद्रपूर – 17 सप्टेंबर रोजी गांधी चौकातून निघणाऱ्या आगामी ओबीसी महामोर्चात सहभागी होण्याचे आवाहन तेली समाजाने आपल्या सदस्यांना केले आहे. या मोर्चाचा उद्देश आपल्या राज्यात सध्या सुरू असलेल्या मराठा आरक्षणाच्या मुद्द्याकडे लक्ष देणे हा आहे. खासदार बाळूभाऊ धानोरकर अभ्यासिका येथे नुकतीच आढावा बैठक घेण्यात आली, जिथे तेली समाजातील असंख्य सदस्य या महत्त्वपूर्ण विषयावर चर्चा करण्यासाठी जमले होते.

 

मराठा समाजाला कुणबी प्रमाणपत्र दिल्यास ओबीसींवर अन्याय

बैठकीत तेली समाजाचे प्रमुख नेते प्रा.सूर्यकांत खनके यांनी मराठ्यांच्या संभाव्य ओबीसी वर्गीकरणाबाबत चिंता व्यक्त केली. सध्या ओबीसी म्हणून वर्गीकृत नसलेल्या मराठा समाजाला कुणबी प्रमाणपत्र दिल्यास तेली समाजासह इतर समाजावर अन्याय होईल, असे त्यांनी अधोरेखित केले. याला प्रत्युत्तर म्हणून तेली समाजाने रस्त्यावर उतरून सरकारच्या निर्णयाविरोधात आवाज उठवण्याचा निर्णय घेतला आहे.

 

17 सप्टेंबर च्या महामोर्चात तेली समाजाचा सक्रिय सहभाग

सर्वानुमते निर्णय घेऊन तेली समाजाच्या पदाधिकार्‍यांनी 17 सप्टेंबर रोजी होणाऱ्या ओबीसी महामोर्चात सक्रियपणे सहभागी होणार असल्याची घोषणा केली. या जनप्रदर्शनाचा उद्देश तेली समाजाच्या मागण्यांकडे लक्ष वेधण्याचा आणि त्यांच्या समस्यांकडे लक्ष वेधण्यासाठी सरकारला आवाहन करणे हा आहे. या बैठकीत तेली समाजाने मांडलेल्या सर्व मागण्या मान्य करण्यावर भर देण्यात आला.

 

याप्रसंगी विदर्भ तेली समाज महासंघाचे जिल्हाध्यक्ष प्रा. सूर्यकांत खणके, प्राध्यापक डॉ. नामदेवराव वरभे, प्रा. प्रवीण पोटदुखे, डॉ. संजय बेले, विदर्भ तेली समाज महासंघ शहर अध्यक्ष गोपाल अमृतकर, विदर्भ तेली समाज महासंघ गोविल मेहरकुरे, माजी नगरसेवक आकाश साखरकर, ओमप्रकाश पोटदुखे, रवींद्र जुमडे, प्रा. पांडुरंग मोहरकर, भूपेश गोठे, नरेंद्रजी बुरांडे, डॉ. प्रसाद पोटदुखे, गणेश येरणे, यश बांगडे, अशोक रहाटे, चंद्रशेखर घटे, मनीष खनके, नितेश जुमडे, योगेश देवतळे, सचिन किरमे, गणेश तिघारे, पुरुषोत्तम मोगरे, अजय खनके, गोपीभाऊ खोब्रागडे, हरिदास नागपुरे, संजय कुकडे, सुनील बुटले, भूपेंद्र खनके, भरत कुंडले, संजय बिजवे, गणेश पोहाणे, विनोद निखाते, अक्षय किरमे, ॲड. मुरलीधरराव बावनकर, उमेश मोगरे, कैलास राहटे, ओमप्रकाश पोटदुखे, प्रा. पांडुरंग मोहरकर, महेश टीपले, मनीष तपासे, सुभाष निखाते यांची उपस्थिती होती.

RELATED ARTICLES
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
- Advertisment -spot_imgspot_img

Recent News

Most Popular