Tuesday, May 21, 2024
Homeचंद्रपूर शहरचंद्रपूर शहरातील हे वाळूचे डोंगर कुणाचे?

चंद्रपूर शहरातील हे वाळूचे डोंगर कुणाचे?

चंद्रपुरात वाळू माफियांचे सिंडिकेट नेटवर्क

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चंद्रपूर – खनिज संपत्तीने संपन्न असलेल्या चंद्रपूर जिल्ह्यात या खनिजांची सर्रास लूट सुरू आहे, मग ते कोळसा असो की रेती प्रशासनाची नजर चुकवून आज जिल्ह्यात अनेक राजकीय रेती माफिया तयार झाले आहे.

 

सध्या वाळू घाटाचे लिलाव झाले नसले तर अवैध रित्या अनेक ठिकाणी वाळूचा उपसा सुरू आहे, यावर प्रशासन कारवाईच्या नावावर मौन पाळून बसली आहे.

वाळू माफियामुळे जिल्ह्यातील अनेक नदी, नाल्याचे पात्र वळविण्यात आले, याचा फटका अनेक नागरिकांना सुद्धा बसला आहे, 10 जून पर्यंत वाळू उपसा सुरू होता मात्र त्या काळात वाळू माफियांने मोठ्या प्रमाणात वाळू उपसा करीत शहरातील अनेक भागात वाळूची अवैध साठवणूक करून ठेवली आहे.

चंद्रपूर शहरातील पागल बाबा नगर या परिसरात आपल्याला अनेक ठिकाणी अवैध वाळूचे लहान मोठे पहाड सहज दिसून येतील, सध्या तरी खनिकर्म व तहसील प्रशासनाने वाळूच्या साठवणुकीची कुणालाही परवानगी दिली नसली तरी वाळू माफिया प्रशासनाच्या नाकावर टिच्चून हे अवैध काम करीत आहे.

 

ज्या प्रमाणे पुष्पा चित्रपटात रक्त चंदनाची तस्करी करीत मोठे सिंडिकेट तयार करीत अवैध व्यापार दाखविला त्या प्रमाणे चंद्रपुरात वाळू माफियांनी सुद्धा आपलं वेगळं सिंडिकेट तयार केलं आहे, रात्रौ नंतर हे वाळू माफियांचे सिंडिकेट आपल्या घोषित जागेवर वाळूची साठवणूक करतात आणि सकाळ होताच त्या वाळू ला दुसऱ्या ठिकाणी हलविण्यात येते.

 

पागलबाबा नगर परिसरात अनेक वाळू माफियांनी विविध प्लॉटवर अवैध वाळूची साठवणूक करून ठेवली आहे, यावर प्रशासनाने आपले बांधलेले हात मोकळे करीत त्यांच्यावर कारवाई करीत शासनाचा बुडालेला महसूल वसूल करावा. विशेष म्हणजे हे वाळूचे डोंगर शहरात व ग्रामीण भागात सुद्धा आहे याची प्रशासनाने दखल घ्यावी.

याबाबत तहसीलदार विजय पवार यांची भेट घेतली असता त्यांनी माहिती दिली की सध्या कुणालाही वाळूची साठवून करण्याची परवानगी दिलेली नाही.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!