Wednesday, November 29, 2023
Homeब्रेकिंग न्युज5 राज्यातील निवडणुकांची घोषणा

5 राज्यातील निवडणुकांची घोषणा

3 डिसेंम्बर ला परिणाम घोषित

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

वृत्तसेवा – भारतीय निवडणूक आयोगाने (ECI) आज मध्य प्रदेश, छत्तीसगड, राजस्थान, तेलंगणा आणि मिझोराम या पाच राज्यांतील विधानसभा निवडणुकांचे वेळापत्रक जाहीर केले. या घोषणेमध्ये सर्व पाच राज्यांसाठी उमेदवारी अर्ज भरणे, मतदानाचे दिवस आणि निकाल जाहीर करणे यासह निवडणूक प्रक्रियेच्या तारखांचा तपशील समाविष्ट आहे.

 

निवडणूक सुरळीत पार पाडण्यासाठी रणनीती आखण्यासाठी निवडणूक आयोगाने शुक्रवारी निरीक्षकांची बैठक घेतली. आदर्श आचारसंहितेची अंमलबजावणी सुनिश्चित करण्यासाठी आणि पैशाचा लेव्हल प्लेइंग फील्डवर परिणाम होणार नाही याची खात्री करण्यासाठी EC चे पोलिस, सामान्य आणि खर्च निरीक्षकांची रणनीती सुव्यवस्थित करण्यासाठी बैठक झाली.

 

छत्तीसगडमध्ये 7 नोव्हेंबर आणि 17 नोव्हेंबर या दोन टप्प्यात निवडणूक होणार आहे. छत्तीसगडमध्ये 17 नोव्हेंबरला दुसऱ्या टप्प्यातील मतदानाबरोबरच मध्य प्रदेशमध्ये एकाच टप्प्यात मतदान होणार आहे.

 

राजस्थान आणि तेलंगणामध्ये अनुक्रमे 23 नोव्हेंबर आणि 30 नोव्हेंबरला एकाच टप्प्यात मतदान होणार आहे. मध्य प्रदेशमध्ये 17 नोव्हेंबरला विधानसभेच्या निवडणुका होणार आहेत. मिझोराममध्ये विधानसभेच्या निवडणुका 7 नोव्हेंबरला होणार आहेत.

 

5 राज्यातील निवडणुकीचे परिणाम 3 डिसेंम्बर ला घोषित करण्यात येतील.

RELATED ARTICLES
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
- Advertisment -spot_imgspot_img

Recent News

Most Popular