Thursday, December 7, 2023
Homeचंद्रपूरचंद्रपुरात 5 दिवसीय माता महाकाली महोत्सवाचे ऐतिहासिक आयोजन

चंद्रपुरात 5 दिवसीय माता महाकाली महोत्सवाचे ऐतिहासिक आयोजन

महाकाली महोत्सवात मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे राहणार उपस्थित

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चंद्रपूर – चंद्रपूर विधानसभेचे लोकप्रिय आमदार व माता महाकाली महोत्सवाचे संयोजक किशोर जोरगेवार यांनी 19 ऑक्टोबर पासून शहरात 5 दिवसीय महाकाली महोत्सवाचे आयोजन करण्यात आले अशी माहिती पत्रकार परिषदेद्वारे दिली आहे.

 

विधानसभेतील नागरिकांना मूलभूत समस्या न भेळसाव्या यासाठी ठोस पावले उचलणारे आमदार जोरगेवार आपल्या वेगळ्या कार्यप्रणालीमुळे नेहमीच चर्चेत असतात, मात्र 2022 पासून त्यांनी चंद्रपुरातील आराध्य दैवत माता महाकाली महोत्सवाचे आयोजन केल्याने विविध राज्यातील भाविकांच्या मनात आमदार जोरगेवार यांनी आपली लोकप्रिय छवी निर्माण केली आहे.

 

यंदा महाकाली महोत्सव हा 5 दिवसांचा असून यावर्षी अनेक मुख्य आकर्षण या महोत्सवाच्या माध्यमातून नागरिक अनुभवणार आहे, जगप्रसिद्ध जागरण गायक लखबिर सिंग लख्खा, अनुराधा पौडवाल, निरंजन बोबडे, वैशाली सामंत, युवा कीर्तनकार सोपान दादा कनेरकर व मंदिर अब बनने लगा है गाण्याची पार्श्वगायिका इशरत जहाँ यांच्या रोड शो चे आयोजन करण्यात आले असल्याची माहिती आमदार किशोर जोरगेवार यांनी पत्रकार परिषदेत दिली आहे.

 

असा असेल हा ऐतिहासिक कार्यक्रम

19 ऑक्टोबर ला जैन मंदिर संस्था व सराफा असोसिएशनच्या वतीने श्री माता महाकालीच्या चांदीच्या मूर्तीची शोभायात्रा द्वारे महोत्सवाचा शुभारंभ करण्यात येणार आहे. सायंकाळी गायक लखबिर सिंग लख्खा यांच्या भक्तिमय संगीताचा कार्यक्रम.

20 ऑक्टोबर ला सारेगामा फेम निरंजन बोबडे सह 151 कलावंतांचा भक्ती स्वराभिषेक कार्यक्रम, 21 ऑक्टोबर ला गोंडवानाचा महायोद्धा वीर बाबुराव शेडमाके यांच्या जीवनावर आधारित नाटक, वैशाली सामंत यांच्या सुमधुर आवाजात गीत संगीताचा कार्यक्रम.

22 ऑक्टोबर ला महाराष्ट्रातील सुप्रसिद्ध कीर्तनकार सोपान दादा कनेरकर यांचे कीर्तन, गायिका अनुराधा पौडवाल यांचा भक्तिमय संगीत कार्यक्रम, सोमवार 23 ऑक्टोबर ला श्री माता महाकाली नगरप्रदक्षिणा पालखी काढण्यात येणार आहे, गायिका इशरत जहाँ यांचा रोड शो, उत्तरप्रदेश राज्यातील केदारनाथ धाम येथील झांज डमरू पथक, शिवतांडव अघोरी नृत्य, बाहुबली हनुमान वानरसेना यांचे बोलके दृष्य अश्या अनेक विविध आकर्षण सहित शोभायात्रा शहरातून प्रदक्षिणा घालत परत माता महाकाली मंदिरात पोहचणार आहे.

विशेष कार्यक्रम

19 ते 23 ऑक्टोबर दरम्यान 9 हजार 999 बालिकांचे कन्यापूजन व कन्याभोजन, 20 ते 23 ऑक्टोबर ऐतिहासिक हेरिटेज वॉक, बाई पण भारी देवा, मला पण आज बोलायचंय, महिला व मुलींकरिता मुक्त व्यासपीठ, चंद्रपूर जिल्ह्यातील वनवैभव दाखविणारे चित्र प्रदर्शन, पोलीस विभागातर्फे महिलांकरिता मार्गदर्शक सूचना केंद्र, आत्मनिर्भर दुर्गा यांचा सत्कार, चित्रकला व चित्र प्रदर्शनाचे आयोजन.

5 दिवसीय कार्यक्रमासाठी राज्याचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे उपस्थित राहण्याची शक्यता आहे.

अश्या विविध कार्यक्रमाची मेजवानी महाकाली महोत्सवाच्या 5 दिवसाच्या काळात भाविकांना अनुभवायला मिळणार आहे, श्री माता महाकाली महोत्सव ट्रस्टच्या वतीने आयोजित या महोत्सवाचा लाभ नागरिकांनी उपस्थित राहून घ्यावा असे आवाहन संयोजक व आमदार किशोर जोरगेवार यांनी केले आहे.

RELATED ARTICLES
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
- Advertisment -spot_imgspot_img

Recent News

Most Popular