Thursday, December 7, 2023
Homeचंद्रपूर ग्रामीणकवडीमोल भाव देऊन चंद्रपुरातील शेतकऱ्यांचा अपमान

कवडीमोल भाव देऊन चंद्रपुरातील शेतकऱ्यांचा अपमान

दिनेश चोखारे यांचा आरोप

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चंद्रपूर – लॉयड्स मेंटल स्पेन आर्यन अँड पॉवर कंपनीचे विस्तारीकरण करण्यात आले. परंतु परंतु नवीन किती कामगार कंपनीने घेतले यासंदर्भात खुलासा झालेला नाही आणि विस्तारीकरण दरम्यान ज्या जमिनी कंपनीने अधिग्रहित केल्या. त्या संबंधित शेतकऱ्यांना कवडीमोल भाव देऊन त्यांचा अपमान करण्यात आल्याचा आरोप दिनेश चोखारे यांनी केला आहे.

दिनेश चोखारे यांच्या मागणीची दखल घेत जिल्हाधिकारी कार्यालयाने चंद्रपूर जिल्हा प्रशासनाने लॉयड्स मेंटल स्पेन आर्यन अँड पॉवर कंपनीच्या CSR कार्याची चौकशी करण्याचे आदेश दिले होते. दिनेश दादाजी चोखारे यांनी 18 ऑगस्ट 2023 रोजी जिल्हाधिकारी कार्यालयात एक तक्रार दाखल केली होती. त्यात त्यांनी कंपनीने CSR फंडातून केलेल्या खर्चाबद्दल चौकशीची मागणी केली होती.

 

या तक्रारीची दखल घेत, जिल्हाधिकारी कार्यालयाने कंपनीला चौकशी करण्याचे आदेश दिले आहेत. कंपनीने 2013 पासून आजपर्यंत CSR फंडातून केलेल्या खर्चाची माहिती आणि त्या खर्चातून केलेल्या कार्याची माहिती जिल्हाधिकारी कार्यालयाला सादर करावी, असे आदेशात काढले.

 

चोखारे यांनी कंपनीला लिहिलेल्या पत्रात म्हटले आहे की, कंपनीने आपल्या विस्तारीकरणासाठी अनेक शेतकऱ्यांच्या जमिनी अधिग्रहित केल्या आहेत. या जमिनींचे मोबदला शेतकऱ्यांना कवडीमोल भाव देऊन देण्यात आला आहे. यामुळे शेतकऱ्यांच्या भावना दुखावल्या आहेत.

 

चोखारे यांनी कंपनीला नवीन कामगारांची संख्या आणि शेतकऱ्यांना देण्यात आलेल्या मोबदल्याची माहिती देण्याची मागणी केली.

RELATED ARTICLES
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
- Advertisment -spot_imgspot_img

Recent News

Most Popular