Thursday, May 23, 2024
Homeक्रीडाऑक्टोबर महिन्यात चंद्रग्रहण व सूर्यग्रहणाची खगोलीय घटना

ऑक्टोबर महिन्यात चंद्रग्रहण व सूर्यग्रहणाची खगोलीय घटना

ऑक्टोम्बर महीन्यातील खगोलीय घटना

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चंद्रपूर – १४ ऑक्टोबर रोजी जगातील उत्तर-मध्य आणि दक्षिण अमेरिका, अमेरिका, मेक्सिको, कोलंबिया आणि ब्राझील येथून हे ग्रहण कुठे कांकनाकृती किंवा खग्रास दिसणार आहे, परंतु हे ग्रहण भारतातून दिसणार नाही. भारतीय वेळेनुसार हे ग्रहण सकाळी ८.३३ वा सुरू होऊन २.२६ वाजता संपेल.हे ह्या वर्षीचे शेवटचे सूर्यग्रहण असेल. ह्या पूर्वी २० अप्रिल रोजी आंशिक सूर्यग्रहण घडले होते आणि ह्या वर्षीचे २८ ऑक्टोबर चे खंडग्रास चंद्रग्रहण भारतातून दिसेल. पती-पत्नीची अमानुष हत्या

 

२८ ऑक्टोबर रोजी रात्री घडणारे खंडग्रास चंद्रग्रहण भारत, महाराष्ट्रातून दिसेल. ह्या पूर्वी ५ मे रोजी छायाकल्प चंद्रग्रहण झाले होते.२८ऑक्टोबर चे ग्रहण वर्षातील शेवटचे ग्रहण असेल.हे ग्रहण जगातील युरोप, आशिया, आष्ट्रेलिया, आफ्रिका आणि उत्तर अमेरिकेतुन दिसेल. ग्रहणाची सुरवात रात्री ०१.०५ मिनिटाने सुरुवात होईल,ग्रहण मध्य ०१.४४ तर ग्रहण २.२२ वाजता संपेल. आंशिक ग्रहणाचा चंद्र केवळ १०%झाकला जाइल.

ऑक्टोबर चे उल्कावर्षाव

९ ऑक्टोबर ला ड्राकोनिड उल्कावर्षाव
१८ ऑक्टोबर ला जेमिनिड उल्कावर्षाव
२२ ऑक्टोबर ला ओरिओनीड उल्कावर्षाव
२५ ऑक्टोबर ला लिओनीड उल्कावर्षाव पहावयास मिळणार आहे.

ऑक्टोबर महिन्यात इतक्या खगोलीय घटना पाहण्याची ही संधी अनेक वर्षांनंतर आली आहे. खगोल अभ्यासकांनी ह्या संधिचा लाभ घ्यावा असे आवाहन खगोल अभ्यासक आणि स्काय वॉच गृप चे अध्यक्ष प्रा सुरेश चोपणे ह्यानी केले आहे.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!