Tuesday, December 5, 2023
Homeकरिअरस्टेट बँक ऑफ इंडियामध्ये 8 हजार 238 पदांची बंपर भरती

स्टेट बँक ऑफ इंडियामध्ये 8 हजार 238 पदांची बंपर भरती

ऑनलाइन अर्ज करा

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

वृत्तसेवा – सरकारी बँकेत नोकरी करू इच्छिणाऱ्या उमेदवारांसाठी एक चांगली संधी चालून आली आहे. देशातील सर्वात मोठी सरकारी बँक स्टेट बँक ऑफ इंडियामध्ये लिपिकांसाठी बंपर भरती सुरू आहे. SBI ने लिपिक संवर्गातील कनिष्ठ सहयोगी पदांच्या भरतीसाठी ऑनलाइन अर्ज आमंत्रित करणारी अधिसूचना जारी केली आहे. एकूण ८२३८ पदे उपलब्ध आहेत, ज्यामध्ये ३५१५ पदे सर्वसाधारण, १२८४ अनुसूचित जाती, अनुसूचित जमातीसाठी ७४८, ओबीसीसाठी १९१९ आणि EWS साठी ८१७ पदे राखीव आहेत.

 

या पदांसाठी ऑनलाइन अर्ज भरण्याची मुदत उद्यापासून सुरू होत आहे, तर अर्ज करण्याची संधी ७ डिसेंबरपर्यंत राहील. उमेदवारांना अधिकृत वेबसाइट sbi.co.in वर जाऊन अर्ज करावा लागेल. लक्षात घ्या की उमेदवार फक्त एका राज्यासाठी अर्ज करू शकतात. तसेच, तुम्हाला त्या राज्यातील स्थानिक भाषेचे ज्ञान असले पाहिजे.

 

पदवी उत्तीर्ण उमेदवार SBI लिपिक भरतीसाठी अर्ज करू शकतात. तसेच, जे विद्यार्थी अंतिम वर्षात आहेत ते देखील अर्ज करण्यास पात्र आहेत. याशिवाय उमेदवारांचे वय 20 ते 28 वर्षे असावे. राखीव प्रवर्गातील उमेदवारांना कमाल वयोमर्यादेतही सवलत दिली जाईल.

 

SBI लिपिक भरती अंतर्गत, उमेदवारांना प्रिलिम्स आणि मुख्य परीक्षा उत्तीर्ण करावी लागतील. प्राथमिक परीक्षा 100 गुणांची असेल, त्यासाठी 1 तासाचा वेळ दिला जाईल. तर मुख्य परीक्षेत 200 गुणांचे 190 प्रश्न असतील, ज्यासाठी 2 तास 40 मिनिटे वेळ असेल.

RELATED ARTICLES
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
- Advertisment -spot_imgspot_img

Recent News

Most Popular