Thursday, December 7, 2023
Homeचंद्रपूर ग्रामीणMIDC कृष्णा फेरो अलाय कंपनीच्या विरोधात कामगारांचे आमरण उपोषण

MIDC कृष्णा फेरो अलाय कंपनीच्या विरोधात कामगारांचे आमरण उपोषण

विविध मागण्यांसाठी आमरण उपोषण

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur गुरू गुरनुले

मुल – MIDC मरेगाव येथील जी. आर.कृष्णा फेरो अलाय कंपनीमध्ये मागील दोन तीन वर्षापासून काम करणाऱ्या कामगार, ड्रायव्हर,आपरेटर कडून अधिकचे काम करुन घेणे त्याचा मोबदला मागला तर कामावरून काढून टाकण्याची धमकी देणे, पगारात कपात करणे इत्यादी अन्य मागण्या कंपनी प्रशासनाकडून होत नसल्याने संबंधित कामगार यांनी तहसील कार्यालय समोर आमरण उपोषण करण्याचा निर्णय घेऊन तीन कामगार उपोषनाला बसले असून उर्वरित १८ कामगारांनी त्यांना आपला पाठिंबा दर्शविला असून तेही सोबत उपोषणस्थळी बसले आहेत.

 

कामगारांच्या उपोषणाला मुल शहर युवक काँग्रेसने अध्यक्ष व्यंकटेश पुल्लकवार यांचे नेतृत्वात जाहीर पाठिंबा दिला असून उपोषण मंडपाला कांग्रेस नेते ,सी डी.सी.सी.बँकेचे अध्यक्ष संतोषशिंह रावत व संचालक श्री. बनसोड, सभापती राकेश रत्नावार, तालुका अध्यक्ष गुरु गुरनुले, महिला अध्यक्षा रुपाली संतोषवार, शहर अध्यक्ष सुनील शेरकी, तालुका युवक अध्यक्ष पवन निलमवार, महिला अध्यक्षा नलिनी आडपवार ,औद्योगिक सेलचे अध्यक्ष दत्तात्रय समर्थ, माजी नगर सेविका लीनाताई फुलझेले, महिला पदाधिकारी शामला बेलसरे,राधिका बुक्कावार, गणेश गेडाम यांनी भेट देऊन उपोषण कर्त्याशी चर्चा केली. आणि पाठिंम्बा देऊन न्याय मिळून देउ असे आस्वासन दिले आहे.

 

उपोषण कर्ते कामगार राकेश वाकुडकर ,नितेश घोडे, महेश नेवारे हे आमरण उपोषण करणार असून त्यांना १८ कामगारांनी सोबत पाठिंबा दिला आहे.यामधे संतोष मेश्राम,लवकुष बांग्रे ,अमोल नेवारे ,सुनील बांबोळे, सोमेश्वर सरपते ,मनोज चुदरी ,सागर बेदले, रवी चौखुंडे, बासू कटलावार,आश्विन मडावी,बंडू चंभारे ,सूरज बावनवाडे ,सुदर्शन चौधरी,दशरथ ढोले, मंगेश मोहरले, प्रदीप शेंडे,श्रावण पेंदोर ,सूरज उईके यांनी आपला सहभाग पाठिंबा दर्शविला आहे.

 

जो पर्यंत आमच्या पूर्ण मागण्या मान्य कंपनी मान्य करणार नाही तोपर्यंत उपोषण सुरु राहणार असा इशारा उपोषण करते कामगार यांनी दिला असून जय भवानी कामगार संघटणेचा पाठिंबा जाहीर केला आहे.

RELATED ARTICLES
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
- Advertisment -spot_imgspot_img

Recent News

Most Popular