Thursday, April 25, 2024
Homeग्रामीण वार्ताArtistic Brilliance : बल्लारपूर शहरात प्रसिद्ध पार्श्वगायक सुखविंदर सिंह यांचा भव्य कार्यक्रम

Artistic Brilliance : बल्लारपूर शहरात प्रसिद्ध पार्श्वगायक सुखविंदर सिंह यांचा भव्य कार्यक्रम

नामवंत तसेच स्थानिक कलाकारांचे सादरीकरण

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

बल्लारपूर – महाराष्ट्र राज्याचा सांस्कृतिक कार्य विभाग, चंद्रपूर जिल्हा प्रशासनाच्या सहकार्याने, जुना तालुका क्रीडा संकुल, गौरक्षण प्रभाग, बल्लारपूर येथे भव्य “महासंस्कृत आणि बल्लापूर महोत्सव” आयोजित करण्यासाठी सज्ज झाला आहे. 17 ते 20 फेब्रुवारी 2024 या कालावधीत नियोजित असलेल्या या चार दिवसीय महोत्सवाचा उद्देश जिल्हा आणि राज्यातील समृद्ध सांस्कृतिक वारसा दाखविण्याचा आहे. हा महोत्सव नामवंत कलाकार आणि स्थानिक कलागुणांच्या आनंददायी मिश्रणाचे वचन देतो, कलाकारांना त्यांची कौशल्ये प्रदर्शित करण्यासाठी आणि महाराष्ट्राची दोलायमान संस्कृती साजरी करण्यासाठी एक व्यासपीठ प्रदान करतो. 17 फेब्रुवारी रोजी सायंकाळी 5:30 वाजता जिल्ह्याचे पालकमंत्री असलेले वन व सांस्कृतिक कार्य मंत्री सुधीर मुनगंटीवार यांच्या मान्यवर उपस्थितीत उद्घाटन समारंभाने उत्सवाला सुरुवात होईल. Culture festival

 

 

स्वरसंध्या हे या महोत्सवाचे एक वैशिष्ट्य आहे, प्रसिद्ध पार्श्वगायक सुखविंदर सिंग यांचा मधुर आवाज असलेली संगीतमय संध्या. हा मंत्रमुग्ध करणारा परफॉर्मन्स 17 फेब्रुवारीच्या संध्याकाळी 7 ते 10 या वेळेत प्रेक्षकांसाठी एक अविस्मरणीय अनुभव देणारा आहे. स्थानिक कलाकार देखील मंचावर जातील, त्यांची प्रतिभा आणि पारंपारिक कला प्रकारांचे प्रदर्शन करतील. 18 फेब्रुवारी रोजी, या महोत्सवात या प्रदेशातील चैतन्यशील सांस्कृतिक परंपरा दर्शविणारे आकर्षक वाघ नृत्य सादर केले जाईल. Maharashtra

 

दुसऱ्या दिवशी, कार्यक्रमात शिवमहिमा नृत्य आणि गर्जा महाराष्ट्र माझा कार्यक्रमाचा समावेश असेल, जो आपल्या कलात्मक तेजाने प्रेक्षकांना मंत्रमुग्ध करेल. याशिवाय, स्वातंत्र्य आणि त्याचे महत्त्व याविषयी एक अनोखा दृष्टीकोन देणारे ‘आझादी-७५’ या थीमवर आधारित विचारप्रवर्तक नाटक १९ फेब्रुवारी रोजी सादर केले जाणार आहे. महोत्सवाचा समारोप 20 फेब्रुवारी रोजी सायंकाळी 7 ते 10 या वेळेत होणाऱ्या सांस्कृतिक विविधतेचा आणि कलात्मक अभिव्यक्तीचा उत्सव असलेल्या संस्कार भारती कार्यक्रमाने होईल. artistic brilliance

 

“महासंस्कृत आणि बल्लापूर महोत्सव” ही रहिवासी आणि पर्यटकांसाठी चंद्रपूरच्या सांस्कृतिक जल्लोषात विसर्जित होण्याची एक उल्लेखनीय संधी आहे. या भव्य कार्यक्रमात महाराष्ट्राचा दोलायमान वारसा आणि कलात्मक तेज साजरे करण्यासाठी आमच्यात सामील व्हा.

 

प्रशासनाच्या वतीने आयोजित महासंस्कृती व बल्लारपूर महोत्सव सर्वांसाठी खुला व निःशुल्क असणार आहे. या महोत्सवात स्थानिक कलावंतांना मोठ्या प्रमाणात सहभागी करून घेण्यात येणार आहे. जिल्हावासीयांनी या महोत्सवास उपस्थित राहून सर्व कलावंतांचा उत्साह वाढवावा व आपल्या संस्कृतीला अनुभवण्याचा आंनद घ्यावाअसे आवाहन जिल्हाधिकारी विनय गौडा जी.सी. तसेच जिल्हा महासंस्कृती महोत्सव आयोजन समितीने केले आहे.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!