Thursday, June 20, 2024
Homeगुन्हेगारीIllegal Trade : चंद्रपूर स्थानिक गुन्हे शाखेच्या धडक कारवाईत लाखोंचा सुगंधित तंबाखू...

Illegal Trade : चंद्रपूर स्थानिक गुन्हे शाखेच्या धडक कारवाईत लाखोंचा सुगंधित तंबाखू जप्त

2 आरोपीना अटक

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चंद्रपूर – सुगंधित तंबाखूच्या विक्री आणि वितरणाला आळा घालण्याच्या महत्त्वपूर्ण हालचालीमध्ये, चंद्रपूर जिल्ह्यातील स्थानिक गुन्हे शाखेने नुकताच यशस्वी छापा टाकला. 21 फेब्रुवारीच्या मध्यरात्री गोपनीय माहितीवरून कारवाई करत स्थानिक गुन्हे शाखेने चिमूर तालुक्यातील नेरी गावातील एका गोदामावर छापा टाकला. या छाप्यात 2,37,645 रुपये किमतीचा फ्लेवरयुक्त तंबाखू जप्त करण्यात आला. Local crime branch

 

 

नेरी शेतशिवार येथील गजानन चांदेकर यांच्या मालकीच्या गोदामात हुक्का शिशा तंबाखू, मुसफिर पान मसाला, गरुड हुक्का, माझा फ्लेवर्ड तंबाखू, रजनीगंधा पान मसाला आणि पान पान मसाला यासह विविध प्रकारचा तंबाखूचा साठा केल्याचे आढळून आले. Flavored tobacco

 

 

कारवाईदरम्यान स्थानिक गुन्हे शाखेने अवैध धंद्यात सहभागी असलेल्या दोघांना अटक केली. ४३ वर्षीय किराणा दुकान मालक जगदीश काशिनाथ अष्टनकर आणि नागभीड येथील आदिल कुरेशी यांना ताब्यात घेण्यात आले. आरोपींवर भारतीय दंड संहितेच्या कलम 328, 188, 272, 273, 34 तसेच सेफ्टी फूड स्टँडर्ड्स कायद्यान्वये गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. Illegal trade

 

पोलिस अधीक्षक मुमक्का सुदर्शन, अप्पर पोलिस अधीक्षक रिना जनबंधू, स्थानिक गुन्हे शाखेचे पोलिस निरीक्षक महेश कोंडावार आणि त्यांच्या समर्पित पोलिस कर्मचाऱ्यांच्या टीमच्या अथक परिश्रमामुळे यशस्वी छापा आणि त्यानंतर अटक करणे शक्य झाले. Law inforcement

 

सुगंधित तंबाखू उत्पादने आरोग्य अधिकारी आणि कायद्याची अंमलबजावणी करणाऱ्या एजन्सींमध्ये चिंतेचे कारण बनले आहेत. या उत्पादनांचे मोहक स्वाद आणि आकर्षक पॅकेजिंग अनेकदा तरुणांना आकर्षित करतात, ज्यामुळे व्यसन आणि संबंधित आरोग्य धोक्यांचा धोका वाढतो.

 

 

सार्वजनिक आरोग्याचे रक्षण करण्यासाठी सुगंधित तंबाखूची विक्री आणि वितरण सरकारद्वारे कठोरपणे नियंत्रित केले जाते. सुगंधित तंबाखू उत्पादनांचा वापर श्वसनाच्या समस्या, तोंडाचे आजार आणि अगदी कर्करोगासह विविध आरोग्य समस्यांशी जोडला गेला आहे. त्यामुळे अशा उत्पादनांचा अवैध व्यापार करणाऱ्यांवर कडक कारवाई होणे गरजेचे आहे. Public health

 

 

स्थानिक गुन्हे शाखेचे छापे आणि त्यानंतरच्या अटकेमुळे सुगंधित तंबाखूच्या विक्री आणि वितरणात गुंतलेल्या व्यक्तींना एक मजबूत संदेश जातो. बाजारात या हानिकारक उत्पादनांची उपलब्धता रोखण्यासाठी कायद्याची अंमलबजावणी करणाऱ्या एजन्सींची वचनबद्धता ते प्रदर्शित करते.

 

फ्लेवर्ड तंबाखूच्या समस्येचे निराकरण करण्याचे प्रयत्न कायद्याच्या अंमलबजावणीच्या पलीकडे आहेत. या समस्येची मूळ कारणे शोधण्यासाठी जनजागृती मोहीम, शैक्षणिक उपक्रम आणि कठोर नियम आवश्यक आहेत. समस्येच्या मागणी आणि पुरवठा या दोन्ही बाजूंना लक्ष्य करून, आपण आपल्या समुदायांसाठी आरोग्यदायी आणि सुरक्षित वातावरण निर्माण करण्याच्या दिशेने काम करू शकतो.

 

नागरिकांनी सुगंधित तंबाखूची विक्री आणि वितरण रोखण्यासाठी कायद्याची अंमलबजावणी करणाऱ्या संस्थांच्या प्रयत्नांना पाठिंबा देणे आवश्यक आहे. कोणत्याही संशयास्पद क्रियाकलाप किंवा बेकायदेशीर व्यापाराची तक्रार करून, व्यक्ती या धोक्याविरुद्ध सामूहिक लढ्यात योगदान देऊ शकतात.

 

चंद्रपूर जिल्ह्यातील स्थानिक गुन्हे शाखेने नुकतीच केलेली कारवाई हे स्मरण करून देणारे आहे की अधिकारी सार्वजनिक आरोग्याचे रक्षण करण्यासाठी आणि स्वादयुक्त तंबाखूच्या हानिकारक प्रभावांपासून समाजाचे संरक्षण करण्यासाठी सक्रियपणे काम करत आहेत. आपल्या समुदायांसाठी धुम्रपानमुक्त आणि आरोग्यदायी भविष्य निर्माण करण्याच्या दिशेने योग्य दिशेने टाकलेले हे पाऊल आहे.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!