Thursday, April 25, 2024
Homeग्रामीण वार्ताJiwati Taluka : बीआरएस पक्षाचे बेमुदत धरणे आंदोलन सुरू

Jiwati Taluka : बीआरएस पक्षाचे बेमुदत धरणे आंदोलन सुरू

भूषण फुसे यांच्या नेतृत्वात बेमुदत धरणे

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

जिवती – चंद्रपूर जिल्ह्यात भारत राष्ट्र समिती (BRS) च्या नेतृत्वाखाली झालेल्या अनेक आंदोलनांनी प्रस्थापित राजकीय पक्षांचे लक्ष वेधून घेतले आहे. राजुरा विधानसभेत बीआरएसला मिळणारा वाढता पाठिंबा जनभावना बदलल्याचे सूचित करतो. 12 ऑक्टोबर 2023 रोजी, BRS ने त्यांचे नेते भूषण फुसे यांच्या नेतृत्वाखाली जिवती तालुक्यात एक मोठा निषेध मोर्चा काढला होता. Jiwati taluka

 

“अब की बार, किसान सरकार” (यावेळी शेतकऱ्यांसाठी सरकार) अशा घोषणा देत हजारो नागरिक मोर्चात सहभागी झाले होते. महाराष्ट्राच्या टोकाला असलेला जिवती तालुका 21 वर्षांपूर्वी स्थापन झाला असला तरी विकासाच्या बाबतीत अजूनही मागे आहे. तालुक्यातील अनेक गावांमध्ये मुख्य रस्ते, आरोग्य सेवा, पिण्याचे शुद्ध पाणी यासारख्या मूलभूत सुविधांचा अभाव आहे. परिसरातील शिक्षण व्यवस्थेतही सुधारणेची नितांत गरज आहे. शेतजमिनीचे पट्टे मिळावेत ही येथील लोकांची प्राथमिक मागणी आहे. तालुक्यातील जमीन परिवर्तनाची प्रक्रिया अद्याप सुरू झाली नसल्याने शेतकरी अनिश्चिततेच्या गर्तेत आहेत. Bharat rashtra samiti

 

या प्रश्नांकडे लक्ष वेधण्यासाठी बीआरएसने जिवती तालुक्यातील वनविभागाचे ना-हरकत प्रमाणपत्र रद्द करून स्टेट बँक ऑफ इंडियाची शाखा सुरू करण्याच्या मागणीसाठी १९ फेब्रुवारीपासून बेमुदत संप सुरू केला. जिवती तालुक्यातील रहिवाशांनी आपल्या मूलभूत मागण्यांची निकड अधोरेखित करत या अनिश्चित काळासाठीच्या उपोषणाला मोठ्या संख्येने आकर्षित केले. Agitations

 

जिवती तालुक्यातील लोकही सिंचन प्रकल्प, तरुणांना रोजगार वाढविण्यासाठी उपाययोजना, गावागावात पाण्याचे नळ बसवून शुद्ध पाणी उपलब्ध करून देणे, निवारागृहे, ग्रामीण रुग्णालये, बसस्थानक, न्यायालये, वसतिगृहे, बीएसएनएल मोबाईलची उभारणी आदी मागण्या करीत आहेत. टॉवर, खेळाची मैदाने आणि लायब्ररी. या मागण्या या प्रदेशातील सर्वसमावेशक विकास आणि प्रगतीची इच्छा दर्शवतात. Protest march

 

भारत राष्ट्र समितीच्या नेतृत्वाखाली झालेल्या आंदोलनांनी जिवती तालुक्याला भेडसावणाऱ्या प्रदीर्घ समस्यांकडे लक्ष वेधले असून रहिवाशांना त्यांच्या तक्रारी मांडण्यासाठी एक व्यासपीठ निर्माण केले आहे. या आंदोलनांचा चंद्रपूर जिल्ह्याच्या राजकीय पटलावर काय परिणाम होतो हे पाहणे बाकी आहे.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!