Thursday, April 25, 2024
Homeक्रीडाBear Cube Rescue : वनविभागासमोर अस्वलीच्या पिल्लाचा मृत्यू

Bear Cube Rescue : वनविभागासमोर अस्वलीच्या पिल्लाचा मृत्यू

कठडे नसलेल्या विहिरीत पडून अस्वलीच्या पिल्लाचा मृत्यू

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चिमूर – चिमूर तालुक्यातील वाघलपेठ शेतशिवार येथे सोमवारी सकाळी अस्वलाच्या पिल्लाचा विहिरीत पडून अकाली मृत्यू झाल्याची हृदयद्रावक घटना घडली. ही घटना युवराज सीताराम गुरपुडे यांच्या मालकीच्या शेत (सर्व्हे नं. 77) मध्ये पहाटे पाचच्या सुमारास घडली. Bear cube rescue

 

 

विहिरीत अस्वलाचे पिल्लू अडकल्याचे लक्षात येताच वनविभागाच्या अधिकाऱ्यांना तात्काळ सूचना देण्यात आली. परिस्थितीची पाहणी करण्यासाठी आणि मदत देण्यासाठी वन अधिकाऱ्यांचे पथक तातडीने घटनास्थळी दाखल झाले. Wildlife conservation

 

या घटनेची बातमी संपूर्ण परिसरात वेगाने पसरली, संबंधित नागरिकांनी या दुर्दैवी घटनेचे साक्षीदार होण्यासाठी घटनास्थळी गर्दी केली. वन अधिकाऱ्यांनी दोरी बांधून आणि विहिरीत खाट टाकून अस्वलाच्या पिल्लाला वाचवण्याची योजना आखली. त्यांनी जाळी वापरून पिल्लाला बाहेर काढण्याचा प्रयत्न केला. Unwalled well accident

 

मात्र, मोठा जमाव आणि त्यानंतर झालेल्या गोंधळामुळे अस्वलाचे पिल्लू भडकले आणि त्यांनी खाटेवरून पाण्यात उडी मारण्यास सुरुवात केली. सर्वोतोपरी प्रयत्न करूनही या अस्वलाला विहिरीच्या तळाशी असलेल्या गाळात अडकण्यापासून रोखण्यात वन अधिकाऱ्यांना यश आले नाही. दुर्दैवाने, तो स्वतःला मुक्त करू शकला नाही आणि त्याच्या नशिबाला बळी पडला. Forest officials

 

अखेर अस्वलाचा निर्जीव मृतदेह विहिरीतून बाहेर काढण्यात वन अधिकाऱ्यांना यश आले. घटनास्थळी सखोल तपास करण्यात आला आणि सिंदेवाही येथील पशुवैद्यकीय अधिकाऱ्याच्या मदतीने शवविच्छेदन करण्यात आले.

 

त्यांच्या मूल्यांकनाच्या आधारे, वन अधिकाऱ्यांनी निर्धारित केले की अस्वलाचे शावक नर होते आणि अंदाजे दोन वर्षांचे होते. शवविच्छेदन तपासणीनंतर, शावकाच्या मृतदेहावर जागेवरच आदरपूर्वक अंत्यसंस्कार करण्यात आले.

 

घटनास्थळ जवळच्या जंगलापासून एक किलोमीटर अंतरावर आहे. अस्वलाचे पिल्लू अन्नाच्या शोधात शेतात भटकले असावे आणि चुकून विहिरीत पडल्याने त्याचा दुर्दैवी मृत्यू झाला असावा, असा वन अधिकाऱ्यांचा कयास आहे.

 

ही दुर्दैवी घटना वन्यजीवांचे रक्षण करण्यासाठी आणि अशा दुर्घटना घडण्यापासून रोखण्यासाठी खबरदारी घेण्याच्या महत्त्वाची आठवण करून देणारी आहे. भिंती नसलेल्या विहिरी प्राण्यांसाठी महत्त्वपूर्ण धोका निर्माण करतात आणि भविष्यात अशाच घटना टाळण्यासाठी जमीन मालक आणि अधिकाऱ्यांनी त्यांची योग्य देखभाल आणि सुरक्षित कुंपण सुनिश्चित करणे महत्वाचे आहे. biodiversity preservation

 

खुल्या विहिरीमुळे उद्भवणाऱ्या संभाव्य धोक्यांबद्दल आणि संकटग्रस्त प्राणी दिसल्यास त्वरित तक्रार करण्याची गरज याबद्दल स्थानिक समुदायामध्ये जागरूकता निर्माण करण्यासाठी प्रयत्न केले पाहिजेत. एकत्र काम करून, आपण आपल्या सभोवतालच्या समृद्ध जैवविविधतेचे संरक्षण आणि जतन करण्याचा प्रयत्न करू शकतो.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!