Thursday, May 23, 2024
Homeक्रीडाMaratha Reservation : मराठा आरक्षणाबाबत रासप अध्यक्ष महादेव जानकर यांचं मोठं वक्तव्य

Maratha Reservation : मराठा आरक्षणाबाबत रासप अध्यक्ष महादेव जानकर यांचं मोठं वक्तव्य

मराठा आरक्षण न्यायालयात .....महादेव जानकर

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चंद्रपूर – महादेव जाणकर, राष्ट्रीय समाज पक्षाचे अध्यक्ष आणि माजी मंत्री, आज चंद्रपुरात आले असता त्यांनी शासकीय विश्रामगृहात पत्रकार परिषद घेत राज्य सरकारने मराठा समाजाला दिलेल्या आरक्षणाबाबत मोठं वक्तव्य केलं. त्यांनी मराठा समाजाला आरक्षण दिल्याबद्दल मुख्यमंत्री व उपमुख्यमंत्री यांचं अभिनंदन केलं.

 

महादेव जाणकर यांनी आरक्षणाच्या विषयावर केलेलं वक्तव्य करीत कोर्टात मराठा आरक्षण 100 टक्के टिकणारं व त्याबाबत तिळमात्र शंका नाही असे ते म्हणाले.  जाणकर यांचं मराठा आरक्षण संदर्भात त्यांचं मत अत्यंत महत्त्वाचं आहे – मराठयांना आरक्षण द्या पण आमच्या गरिबांच्या ताटातल नको. आम्ही त्यांच्या आरक्षणाला कधीही विरोध केला नाही.

 

 

महादेव जाणकर यांनी आरक्षणाच्या मुद्द्याचं म्हणजे ओबीसी समाज आरक्षणाचे अधिकार विकसित केलेले आहे. त्यांनी ओबीसी समाजाच्या आमदारांचं आणि खासदारांचं कमी होण्यामुळे त्या समाजाची परवड झाली आहे. महादेव जाणकर यांनी ओबीसी मधून आरक्षण द्यावे अशी मागणी जरांगे पाटलांची चुकीची होती असं म्हणालं. त्याप्रमाणे सगेसोयरे सुद्धा राज्यघटनेला अवमूल्य आहे.

 

महादेव जाणकर यांनी आरक्षणाच्या मुद्द्याचं आणि त्याच्या अभ्यासाचं म्हणजे विधानसभेत मराठा आरक्षण संदर्भात कायदा बनविला तो कोर्टात टिकेल असं म्हणाले. त्यांनी आपलं मत व्यक्त केलं की आरक्षणाचं विषय न्यायिक प्रक्रियेत टिकणार असल्याचं आपला विश्वास आहे.

 

मराठा समाजाला आरक्षण देण्याचा निर्णय सरकारच्या विचारांच्या आधारे केला आहे. त्यांनी या निर्णयाने समाजाला आणि राष्ट्राला आरक्षणाचे महत्त्व वाटवलेलं आहे. आरक्षणाच्या माध्यमातून गरीब, असामान्य वर्गातील लोकांना समान अवसर मिळवायला मदत होईल, हे त्यांचं मत आहे.

 

महादेव जाणकर यांनी आपलं वक्तव्य देऊन आरक्षणाच्या मुद्द्यावर आपलं दृष्टिकोन दाखवीला आहे. मराठा आरक्षणाच्या निर्णयांचं त्यांनी विश्वास व्यक्त केला की ते न्यायिक प्रक्रियेत टिकणार असल्याचं आपलं मत आहे.

 

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!