Thursday, May 23, 2024
Homeक्रीडाRamala Lake : रामाळा तलाव एसटीपी मागणीकरीता इको-प्रोचे 22 फेब्रुवारीचे प्रस्तावीत आंदोलन...

Ramala Lake : रामाळा तलाव एसटीपी मागणीकरीता इको-प्रोचे 22 फेब्रुवारीचे प्रस्तावीत आंदोलन तूर्तास स्थगित

रामाळा तलाव एसटीपी बांधकामास परवानगी देण्याचे जिल्हाधिकारीचे आश्वासन

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चंद्रपूर: रामाळा तलाव संवर्धनाच्या प्रलंबीत मागण्याकरीता विशेषकरून तलावात येणारे सांडपाणी यावर प्रकीया करण्यास ‘एसटीपी’ बांधकामास ‘खनिज विकास निधी’ मधुन प्रशाशकीय मान्यता देण्याची मागणीकरीता दिनांक 22 फेब्रुवारी 2024 ला आंदोलनाचा इशारा देण्यात आलेला होता, त्यानुसार आज/जिल्हाधिकारी कार्यालय, खनिकर्म विभाग कडुन देण्यात आलेल्या पत्रानुसार आंदोलन रद्द करून शाशनास सहकार्य करावे सदर एसटीपी बांधकामास परवानगी देण्यात येत असल्याचे कळविण्यात आलेले आहे. Historical ramala lake

 

चंद्रपूर शहरातील एकमेव ऐतिहासिक रामाळा तलाव संवर्धनासाठी 2021 मध्ये इकोे-प्रो तर्फे करण्यात आलेल्या जनआंदोलनानंतर या तलावाचे पहिल्या टप्प्यातील खोलीकरणाचे काम झाले मात्र दुसऱ्या टप्प्यातील एसटीपी चे बांधकाम जे तलावात येणारे सांडपाणी यावर प्रकीया करणारे सयंत्र बांधकाम करणे आवश्यक होते. मात्र या बांधकामास मागील दोन वर्षात सातत्याने पाठपुरावा करूनही मंजुरी देण्यात न आल्याने हिवाळी अधिवेशन दरम्यान ‘एक दिवस एक आंदोलन’ करीत 7 डिसेंबर 2023 रोजी आंदोलन करण्यात आले होते. सोबतच येत्या 22 फेब्रुवारी 2024 रोजी ‘रामाळा तलाव’ परिसरात आंदोलन करण्याचा इशारा देण्यात आलेला होता. waste water

याबाबत जिल्हाधिकारी कार्यालय खनिकर्म विभाग कडुन लेखी पत्राव्दारे कळविण्यात आले असुन त्यात सदर एसटीपी बांधकामास मंजुरी देण्यात येत असुन प्रस्तावीत आंदोलन रद्द करून सहकार्य करण्याचे नमुद करण्यात आले, सोबतच जिल्हाधिकरी ‘रामाळा तलाव संवर्धनाच्या’ दृष्टीने अत्यंत महत्वाचे असलेला एसटीपीच्या बांधकामास मंजुरी प्रदान करण्यात येत असल्याचे आश्वासन दिले. त्यानुसार इको-प्रो कडुन तुर्तास सदर आंदोलन रद्द करण्यात आले आहे. Eco Pro Environmental Organization

 

आज जिल्हाधिकारी यांचे भेट घेण्याचे इको-प्रोचे शिष्टमंडळ भेट घेणार होते मात्र आलेल्या जिल्हाधिकारी कार्यालय कडून पत्रानुसार इको-प्रो कार्यालयात बैठक घेउन सदर आंदोलन स्थगित करण्यात आले. यावेळी इको-प्रो चे अध्यक्ष बंडु धोतरे यांचेसह अभय बडकेलवार, निवृत्त विभागीय वनअधिकारी, किशोर जामदार, डॉ. प्रा. योगेश दुधपचारे, नितीन रामटेके उपस्थित होते.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!