Thursday, May 23, 2024
Homeक्रीडाPride March : चंद्रपुरात LGBTQIA समुदायाची प्राईड मार्च रॅली

Pride March : चंद्रपुरात LGBTQIA समुदायाची प्राईड मार्च रॅली

आम्हलाही जगण्याचा अधिकार

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चंद्रपूर – प्रेम म्हणजे प्रेम असत तुमचं आणि आमचं सेम असत हे ब्रीदवाक्य अनुसरून आज चंद्रपूर शहरात LGBTQIA समुदायाने प्राईड रॅली काढली, आम्हाला सुद्धा समाजात जगण्याचा अधिकार आहे अश्या घोषणा देत 17 फेब्रुवारीला जिल्हा सामान्य रुग्णालय ते शहरात भ्रमण करीत पुन्हा सामान्य रुग्णालय पर्यंत दुपारी 1 वाजता काढण्यात आली. Lgbtqia rights

 

संबोधन ट्रस्ट या LGBTQIA हक्कांचे समर्थन करणाऱ्या प्रमुख संस्थेने नुकतेच चंद्रपूर येथे वार्षिक प्राइड मार्च रॅलीचे आयोजन केले होते. हा महत्त्वाचा कार्यक्रम LGBTQIA समुदायासाठी त्यांच्या हक्कांबद्दल आणि समाजातील सर्वसमावेशकतेच्या महत्त्वाबद्दल जागरुकता निर्माण करण्यासाठी एक व्यासपीठ म्हणून काम करतो. प्राईड मार्च रॅली, दरवर्षी आयोजित केली जाते, ही एकता, लवचिकता आणि दृढनिश्चयाचे शक्तिशाली प्रदर्शन आहे. Sambodhan trust

 

 

हे LGBTQIA समुदाय साजरा करण्यासाठी आणि समान हक्क आणि स्वीकृतीची मागणी करण्यासाठी विविध पार्श्वभूमीतील व्यक्तींना एकत्र आणते. या रॅलीद्वारे, LGBTQIA समुदायाचा उद्देश सामाजिक पूर्वग्रह, भेदभाव आणि कलंक यांना आव्हान देण्याचा आहे. हे स्मरणपत्र म्हणून काम करते की प्रत्येक व्यक्ती, त्यांची लैंगिक प्रवृत्ती किंवा लिंग ओळख विचारात न घेता, भय, पूर्वग्रह आणि भेदभावापासून मुक्त जीवन जगण्यास पात्र आहे. एलजीबीटीक्यूआयए अधिकारांसाठी अथक प्रयत्नांसाठी ओळखल्या जाणाऱ्या संबोधन ट्रस्टने हा कार्यक्रम आयोजित करण्यात मोलाचा वाटा उचलला आहे. Pride march rally

 

 

समुदायाला एकत्र येण्यासाठी आणि व्यक्त होण्यासाठी एक व्यासपीठ प्रदान करून, ट्रस्ट व्यक्तींना सक्षम बनवण्यात आणि अधिक समावेशक समाजाला चालना देण्यासाठी महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावते. प्राइड मार्च रॅली हा केवळ विविधतेचा उत्सवच नाही तर LGBTQIA समुदायासमोरील आव्हानांबद्दल लोकांना शिक्षित करण्याची संधी देखील आहे. हे बदलासाठी उत्प्रेरक म्हणून काम करते, संवादाला प्रोत्साहन देते आणि समजूतदारपणा वाढवते. Chandrapur

 

या रॅलीचे आयोजन करून, संबोधन ट्रस्टने चंद्रपूरमधील LGBTQIA समुदायासाठी सुरक्षित आणि आश्वासक वातावरण निर्माण करण्याचे उद्दिष्ट ठेवले आहे. हे एक शक्तिशाली संदेश पाठवते की प्रत्येकजण आदर, सन्मान आणि समान अधिकारांना पात्र आहे, त्यांची लैंगिक प्रवृत्ती किंवा लिंग ओळख विचारात न घेता.

 

प्राईड मार्च रॅलीला दरवर्षी गती मिळत असल्याने, ती LGBTQIA हक्कांसाठी लढा चालू असल्याची आठवण करून देते. हे व्यक्तींना भेदभावाविरुद्ध उभे राहण्यास आणि अधिक समावेशक आणि स्वीकारार्ह समाजासाठी कार्य करण्यास प्रेरित करते.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!