Thursday, May 23, 2024
Homeमराठी ब्लॉग पोस्टRailway ticket brokers : रेल्वे तिकिटांचा गोरखधंदा

Railway ticket brokers : रेल्वे तिकिटांचा गोरखधंदा

- Advertisement -
- Advertisement -

Railway ticket brokers सध्या रेल्वे गाड्यांमध्ये गर्दी खूप वाढली आहे. कुठेही जायचं असलं तरी कोणत्याही कोट्याशिवाय कन्फर्म तिकीट मिळेलच याची शाश्वती नाही. यामुळेच आता लोकांना शेवटच्या क्षणी अडचण येऊ नये म्हणून 2-3 महिने आधीच रेल्वे तिकीट बुक करावे लागते. जेव्हा तुम्ही काउंटरवर जाता किंवा स्वतः तिकीट बुक करण्याचा प्रयत्न करता तेव्हा ही समस्या अनेकदा उदभवते. पण जी तिकिटे मिळत नाहीत ती दलालांकडे सहज उपलब्ध होतात हे तुमच्या लक्षात आले असेलचं.

ऐतिहासिक बातमी – चंद्रपुरात 25 हजार वर्षापूर्वी च्या वस्तीचे पुरावे

ट्रेनमध्ये प्रतीक्षा यादी कितीही लांब असली तरी काही मिनिटांत दलाल तिकीट कन्फर्म करतात. मात्र, यासाठी प्रवाशांकडून दुप्पट किंवा तिप्पट दर आकारले जातात. मात्र प्रदीर्घ प्रतीक्षा करून दलाल तिकीट कसे कन्फर्म करतात हा प्रश्न आहे. त्यामुळे यामागे एक युक्ती आहे. Railway ticket brokers

गुन्हेगारी – रेल्वे तिकिटांचा काळाबाजार, चंद्रपुरात 14 दलालांना अटक

या युक्तीबद्दल जाणून घेऊया.

 

तिकीट इतर कोणत्याही नावाने बुक केले असल्यास, तिकिटावर तुमचे नाव नसण्याची 100 टक्के शक्यता आहे. त्याऐवजी ब्रोकर तुम्हाला सांगेल की TTE ID मागणार नाही.

शिक्षणाची बातमी – RTE च्या नियमात मोठा बदल, पालक संभ्रमावस्थेत

वास्तविक, दलाल तिकीट काउंटरवरून वेगवेगळ्या नावाने तिकीट बुक करतात. तुम्ही त्याला कोणत्याही ठिकाणी कन्फर्म केलेले तिकीट मागितल्यास तो दुप्पट पैसे घेतो आणि तुम्हाला तिकीट देतो आणि म्हणतो की TTE तुमचा आयडी विचारणार नाही तर फक्त तुमचे नाव कन्फर्म करण्यासाठी विचारेल. कारण तिकीट काउंटरवरून घेतलेल्या तिकिटांसाठी आयडी विचारला जात नाही. म्हणूनच दलाल तुम्हाला बदललेले नाव सांगण्यास सांगतात. Railway ticket brokers

 

तुमचे नशीब चांगले असेल, तर यादीत तुमचे नाव पाहूनच TTE पुढे जाईल, पण तसे न झाल्यास तुम्ही मोठ्या संकटात सापडू शकता. TTE ला काही शंका असल्यास, तो तुमच्याकडून आयडी प्रूफ मागू शकतो. आयडी आणि तिकिटाचे नाव जुळत नसल्यास तुम्हाला दंडही भरावा लागू शकतो. ही सीट तुम्हाला खूप महागात पडू शकते. कारण तुम्ही या सीटसाठी ब्रोकरला दोन ते तीन पट जास्त पैसे दिले आहेत आणि बनावट तिकीट दाखवल्यानंतर TTE तुमच्याकडून दंड वसूल करेल. यानंतर तुम्हाला नवीन तिकीट काढावे लागेल, तेही वेटिंगमध्ये. म्हणजे सीट गमावली जाईल आणि बरेच पैसेही खर्च होतील. Railway ticket brokers

 

आम्ही तुम्हाला सांगतो की कन्फर्म तिकीट देण्यासाठी, दलाल 400 ते 2000 रुपयांची तिकिटे देतात. त्यामुळे दलालांमार्फत तिकीट बुक करण्याऐवजी थेट तिकीट काउंटरवरून बुक करा. तिकिटाची प्रतीक्षा असली तरी किमान या सर्व समस्यांना तोंड द्यावे लागणार नाही आणि प्रवासही सुखकर होईल.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!