Friday, June 14, 2024
Homeताज्या बातम्यामोठी बातमी गॅस सिलेंडरच्या दरात 200 रुपयांची कपात

मोठी बातमी गॅस सिलेंडरच्या दरात 200 रुपयांची कपात

रक्षाबंधनाच्या पूर्व संध्येला केंद्र सरकारची महिलांना भेट

- Advertisement -
- Advertisement -

News34

Gas cylinder price reduce

चंद्रपूर /मुंबई – दैनंदिन जीवनावश्यक वस्तूंच्या वाढत्या किमतींशी झगडणाऱ्या सर्वांसाठी आनंदाची बातमी! केंद्र सरकारने घरगुती गॅस सिलिंडरच्या किमती 200 रुपयांपर्यंत कमी करून महागाईचा प्रभाव कमी करण्याच्या दिशेने महत्त्वपूर्ण पाऊल उचलले आहे.

नागरिकांंंवरील महागाईचा भार कमी करण्यासाठी आणि सर्वसामान्यांना दिलासा देण्यासाठी सरकारच्या प्रयत्नांचा एक भाग म्हणून हे स्वागतार्ह पाऊल उचलण्यात आले आहे.
केंद्रीय मंत्रिमंडळात मंजूर झालेल्या गॅस सिलिंडर दर कपातीमुळे असंख्य चेहऱ्यांवर हसू उमटणार आहे. या निर्णयामुळे, उज्ज्वला योजनेंतर्गत लाभार्थ्यांना 200 रुपयांच्या सरकारी अनुदानामुळे घरगुती गॅस सिलिंडरची किंमत आता अधिक परवडणारी होणार आहे.

उज्ज्वला योजना: परवडणाऱ्या गॅससह कुटुंबांचे सक्षमीकरण

उज्ज्वला योजना, सरकारने सुरू केलेली फ्लॅगशिप योजना, स्वच्छ स्वयंपाकाच्या इंधनासह कुटुंबांना सक्षम करणे आणि पारंपारिक आणि अधिक प्रदूषित स्त्रोतांवरील त्यांचे अवलंबित्व कमी करणे हे उद्दिष्ट आहे.

या योजनेच्या लाभार्थ्यांना अनुदानाचा विस्तार करून, सरकार केवळ सर्वांसाठी स्वयंपाकाचा गॅस उपलब्ध करून देण्याची आपली वचनबद्धता पूर्ण करत नाही तर प्रदूषणाविरुद्धच्या लढाईतही मदत करत आहे.

या महिन्याच्या सुरुवातीला व्यावसायिक गॅस सिलिंडरच्या किमती कमी झाल्या होत्या. मात्र, आत्तापर्यंत घरगुती गॅस सिलिंडरच्या दरात कोणताही बदल झालेला नाही. या बहुप्रतिक्षित घोषणेमुळे निःसंशयपणे देशभरातील नागरिकांना मोठा दिलासा मिळेल, कारण ते आता या अत्यंत आवश्यक किंमती सुधारणाचे लाभ घेऊ शकतील.

आशादायक सुरुवात:

गॅस सिलिंडरच्या किमतीतील या कपातीची वेळ यापेक्षा चांगली असू शकत नाही. नवीन महिन्याची सुरुवात करताना, हा सकारात्मक विकास अधिक आशावाद आणि लवचिकतेचा टप्पा निश्चित करतो. हे सूचित करते की सरकार आपल्या नागरिकांचे जीवनमान सुधारण्यासाठी आणि महागाईमुळे निर्माण झालेल्या आव्हानांना प्रतिसाद देण्यासाठी सक्रियपणे काम करत आहे.

घरगुती गॅस सिलिंडरच्या किमतीतील कपातीचा थेट परिणाम कुटुंबांच्या मासिक खर्चावर होईल, ज्यामुळे त्यांना त्यांच्या कष्टाने कमावलेल्या पैशाचे इतर आवश्यक गरजांसाठी वाटप करता येईल. हे एक स्मरणपत्र आहे की आर्थिक अनिश्चिततेच्या काळातही, सामान्य माणसांवरील भार कमी करण्यासाठी सक्रिय उपाययोजना केल्या जाऊ शकतात.

सध्याचे दर

ऑगस्ट महिन्यात राजधानी दिल्लीत घरगुती गॅस सिलेंडरचे दर ११०३ रुपये इतके होते. तर मुंबईत सिलेंडरचे दर ११०२ रुपये, कोलकातामध्ये ११२९ रुपये, चेन्नईमध्ये १११८.५० रुपये होते. पेट्रोलियम कंपन्या दर महिन्याच्या १ तारखेला एलपीजीच्या दरात बदल करतात. सूत्रांच्या माहितीनुसार, उज्ज्वला योजनेतंर्गंत घरगुती गॅस सिलेंडरचे दर २०० रुपयांनी स्वस्त होणार आहेत.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!