Friday, February 23, 2024
Homeचंद्रपूरपालकमंत्री मुनगंटीवार यांना पप्पू देशमुखांचा सवाल

पालकमंत्री मुनगंटीवार यांना पप्पू देशमुखांचा सवाल

नागपूर मार्गावरील अपघातात पुन्हा एक बळी

- Advertisement -
- Advertisement -

News34

चंद्रपूर – दिनांक 4 सप्टेंबर रोजी शहरांमध्ये एकाच दिवशी तीन अपघात होऊन तिघांना जीव गमवावा लागला. यानंतर जनविकास सेनेने आक्रमक भूमिका घेऊन 8 दिवसांत अपघात रोखण्यासाठी उपाययोजना करण्याची मागणी प्रशासनाकडे केली. या घटनेची शाई वाळण्या पूर्वीच नागपूर मार्गावर पुन्हा एक अपघात झाला. या अपघातात अमोल गोविंदा भडके या इसमास जीव गमवावा लागला.

 

सविस्तर असे की शनिवार दिनांक 8 सप्टेंबर रोजी सायंकाळी 7 वाजे दरम्यान वडगाव प्रभागातील मित्र नगरचे रहिवासी 47 वर्षीय अमोल भडके व त्यांच्या दोन मित्रांना अंजीर-टिव्हीएस शोरूम कडे जायचे होते. नागपूर मार्गावरील दुभाजक ओलांडण्याकरिता हे तिघे दुभाजकाजवळ उभे असताना जनता कॉलेज चौकाकडून येणाऱ्या दुचाकीने अमोल भडकेला जोरात धडक दिली. या धडकेत त्यांचा मृत्यू झाला. रोजमजुरी करणाऱ्या अमोल भडके यांच्या मागे पत्नी, एक मुलगा व एक मुलगी असून कर्ता पुरुष गमावल्यामुळे या अपघाताने त्यांच्या कुटुंबावर मोठे संकट कोसळले.

 

शहरामध्ये वाहनांची संख्या मोठ्या प्रमाणात वाढली. जड वाहतुकीमुळे नागपूर मार्ग, बंगाली कॅम्प-मूलमार्ग व बायपास मार्ग धोकादायक झालेला आहे. या मार्गांवर झालेल्या अपघातांमध्ये आजपावतो अनेक नागरिकांचा नाहक बळी गेला.

 

चंद्रपूर जिल्ह्यातील प्रस्तावित रिंगरोडबाबत वादग्रस्त निर्णय झाला आहे. पालकमंत्री सुधीर मुनगंटीवार यांनी पुढाकार घेऊन हा प्रकल्प रद्द केल्याने शहर अनिश्चिततेच्या गर्तेत सापडले. या निर्णयामुळे रहिवाशांमध्ये चिंता वाढली आहे, कारण चंद्रपूर हे असंख्य मोठे उद्योगांचे घर आहे आणि त्याच्या वाढत्या वाहतूक गरजा पूर्ण करण्यासाठी योग्य पायाभूत सुविधांची आवश्यकता आहे.

 

रिंग रोड प्रकल्प रद्द केल्याने शहराला मोठा धक्का बसला, विशेषत: जेव्हा त्याला सुनियोजित आणि कार्यक्षम रस्त्यांच्या नेटवर्कची नितांत गरज होती. सध्याच्या रस्त्यांवर आधीच अवजड वाहतुकीचा भार आहे, त्यामुळे अनेकदा अपघात आणि वाहतूक कोंडी होते. योग्य पर्याय न मिळाल्यास भविष्यात शहराला गंभीर परिणामांना सामोरे जावे लागू शकते.

 

प्रस्तावित रिंगरोडमुळे वाहतूक कोंडी तर कमी होईलच शिवाय वाहतुकीसाठी अधिक सुरक्षित आणि कार्यक्षम मार्गही उपलब्ध होईल. सुधारित कनेक्टिव्हिटीचा उद्योगांना फायदा होईल, ज्यामुळे जिल्ह्यात आर्थिक वाढ आणि विकास होईल.

 

पालकमंत्री सुधीर मुनगंटीवार यांनी आपल्या निर्णयाचा फेरविचार करून शहराच्या हिताला प्राधान्य देणे गरजेचे आहे. चंद्रपूरच्या रहिवाशांना त्यांची सुरक्षितता आणि शहराचा विकास सुनिश्चित करण्यासाठी सुनियोजित आणि चांगल्या प्रकारे अंमलात आणलेल्या पर्यायी रिंगरोडची गरज आहे.

पर्यायी रिंगरोडबाबत पालकमंत्री सुधीर मुनगंटीवार यांनी आपली भूमिका स्पष्ट करावी, अशी मागणी जनविकास सेना या जनहितासाठी काम करणाऱ्या प्रमुख संघटनेने केली आहे. जनविकास सेनेचे संस्थापक अध्यक्ष पप्पू देशमुख यांनी एका प्रसिद्धीपत्रकाद्वारे रहिवाशांच्या समस्यांकडे लक्ष वेधून व्यवहार्य तोडगा काढण्याची विनंती मंत्र्यांना केली आहे.

पर्यायी रिंगरोड नसल्यामुळे शहराच्या सुरक्षिततेला आणि कल्याणाला मोठा धोका निर्माण झाला आहे. योग्य पायाभूत सुविधा नसल्यामुळे अपघात होणे नित्याचेच झाले आहे. सरकारने तातडीने पावले उचलून पर्यायी रिंगरोड उभारणीला प्राधान्य देणे महत्त्वाचे आहे.

जड वाहतूक, वाहनांची वाढलेली संख्या ,वाहतूक नियंत्रण शाखेत पोलिसांचे अपुरे मनुष्यबळ व विविध विभागातील हप्तेखोरी यामुळे चंद्रपूर शहरातील वाहतूक व्यवस्था पूर्णपणे कोलमडलेली आहे.

मोठ्या ट्रान्सपोर्टर्स सोबत लोकप्रतिनिधींचे आर्थिक हितसंबंध जुडले असल्याने त्यांना अभय दिले जाते.
या आर्थिक हितसंबंधामुळेच स्थानिक सर्वपक्षीय लोकप्रतिनिधी वाहतूक व्यवस्था व अपघाताच्या विषयावर बोलण्याचे टाळत असल्याचा आरोप सुद्धा जनविकास सेनेने केला.

RELATED ARTICLES
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
- Advertisment -spot_imgspot_img

Recent News

Most Popular