Friday, February 23, 2024
Homeताज्या बातम्यातृतीयपंथी दाढी कशी करतात? गौरी सावंत यांनी सांगितलं सत्य

तृतीयपंथी दाढी कशी करतात? गौरी सावंत यांनी सांगितलं सत्य

तृतीयपंथी यांच्या आयुष्यातील न माहीत असलेल्या गोष्टी

- Advertisement -
- Advertisement -

News34

मुंबई/ नुकत्याच ott वर प्रदर्शित झालेल्या ताली या वेबसिरीज च्या माध्यमातून पुन्हा एकदा प्रकाशझोतात आलेली गौरी सावंत यांनी वृत्त वाहिनीवर दिलेली मुलाखत चर्चेचा विषय बनली आहे.

 

तृतीयपंथी यांच्या जीवन शैलीवर त्यांनी प्रकाश टाकत अनेक गुपित उघड केली आहे. यातच सर्वात महत्वाची बाब म्हणजे तृतीयपंथी दाढी कशी करतात? यामागील त्यांनी सत्य सांगितले आहे.

 

दाढी करणे हे अनेकांसाठी नित्याचे काम आहे, परंतु तुम्ही कधी विचार केला आहे का की ट्रान्सजेंडर महिलांसारखे तृतीयपंथी ही प्रक्रिया कशी नेव्हिगेट करतात? गौरी सावंत, एक प्रमुख कार्यकर्त्या आणि ट्रान्सजेंडर समुदायाच्या सदस्या, या विषयावर प्रकाश टाकतात.

 

गुरू किंवा गुरू शोधणे ही त्यांच्याकडे असलेली चैनी नाही यावर सावंत भर देतात. त्याऐवजी, ते उपलब्ध असलेल्यांकडून शिकतात. बहुतेक लोकांना त्यांच्या पालकांच्या घरी साडी कशी घालायची किंवा व्यवस्थित बसायचे हे शिकवले जात असताना, सावंत यांच्या गुरूंनी तिला या पारंपारिक पद्धतींची गुंतागुंत शिकवली. मात्र, जसजशी दाढी वाढू लागते, तसतसे नवे आव्हान निर्माण होते.

 

चेहऱ्यावरील केस काढणे सोपे काम नाही, विशेषतः महिलांसाठी. एका वेळी एक केस उपटण्यासाठी चिमटा वापरण्याचा अनुभव सावंत सांगतात. ती स्पष्ट करते की ही प्रक्रिया वेळखाऊ पण आवश्यक आहे. शरीरात पुरुष संप्रेरकांची उपस्थिती चेहर्यावरील केस काढणे अधिक आव्हानात्मक बनवते. सावंतचे गुरू धीराने या तंत्राचे प्रात्यक्षिक करतात, तिच्या मांडीवर झाकण ठेवून काळजीपूर्वक प्रत्येक केस मुळापासून काढून टाकतात.

 

दोन रुपयांच्या ब्लेडने मुंडण करणे आणि केस मुळापासून उपटणे यातील फरक सावंत अधोरेखित करतात. शेव्हिंगला दररोज पुनरावृत्तीची आवश्यकता असताना, मुळापासून केस उपटणे दीर्घकाळ टिकणारे परिणाम देते, अंदाजे 15 दिवसांनी पुन्हा वाढ होते.

 

हे मौल्यवान धडे ट्रान्सजेंडर समुदायातील गुरूंनी दिले आहेत. ते ट्रान्सजेंडर महिलांसमोरील अनन्य आव्हाने समजून घेतात आणि त्यांना आत्मविश्वासाने जगामध्ये नेव्हिगेट करण्यासाठी आवश्यक कौशल्ये शिकवतात.

RELATED ARTICLES
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
- Advertisment -spot_imgspot_img

Recent News

Most Popular