Thursday, May 23, 2024
Homeक्रीडामूल येथे धान खरेदीसाठी नोंदणी केंद्राला मंजुरी

मूल येथे धान खरेदीसाठी नोंदणी केंद्राला मंजुरी

विरोधी पक्षनेते विजय वडेट्टीवार यांचे प्रयत्न

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur गुरू गुरनुले

मुल – खरीप हंगाम धान 2023-2024 मधिल उत्पादीत धान लवकरच काढणीला सुरूवात होणार आहे. नविन हंगामातील धानाला बाजारपेठेत शासकीय हमीभाव दरापेक्षा कमी दराने खरेदी होत असल्यामूळे शेतकऱ्यांना आर्थीक भुर्दंड होत असते. करिता शासकीय हमीभाव केंद्रावर धान विक्री केल्यास सदर धान शासकीय हमीभाव दराने त्यांची विक्री होवून शेतकऱ्यांना आर्थीक फायदा होवू शकते यासाठी कृषी उत्पन्न बाजार समिती मुल येथे खरेदी केंद्र सुरु करण्यास मंजुरी द्यावी अशी मागणी सभापती राकेश रत्नावार यांनी केली होती.
या मागणीची गंभीर दखल राज्याचे विरोधी पक्ष नेते ना.विजय वडेट्टीवार यांनी तात्काळ दखल घेऊन जिल्हा मार्केटिंग अधिकारी चंद्रपूर यांचे कडून दिनांक १३/१०/२०२३ रोजी पत्र क्रमांक ६५५/२०२३-२४ नुसार मंजुरी प्रदान केली आहे.

 

आजमीतीस शासकीय हमीभाव केंद्रावर विक्रीची नोंदणी सुरू होणार असून तालुक्यातील शेतकऱ्यांमध्ये समाधान व्यक्त केल्या जात आहे. यावर्षी शासकीय हमीभाव दराने खरेदी होणार असून धान विक्रीची नोंदणी सुरू केली जाणार आहे. जेव्हा धान काढणीची वेळ येईल तेव्हा नोंदणी करावी की, शेतीचे कामे करावे. तसेच, नोंदणी केंद्रावर शेतकऱ्यांला स्वत: उपस्थिती राहावे लागनार आहे.

 

मूल तालूका हा धान उत्पादक तालूका म्हणून प्रसिध्द असून धानाचे मोठया प्रमाणात उत्पादन होत असते. त्यामूळे, शेतकऱ्यांकडील शासकीय हमीभाव दराने खरेदी करण्याकरिता नोंदणीची प्रक्रिया तात्काळ सुरू होणार असून शेतकऱ्यांच्या हिताची मागणी ना.विजयभाऊ वड्डेट्टीवार,विरोधी पक्ष नेता,विधानसभा तथा माजी मंत्री, यांनी तात्काळ मंजुरी मिळून दिल्याबद्दल बाजार समिती पदाधिकारी व तालुक्यातील शेतकऱ्यांनी ना.विजय वडेट्टीवार यांचे जाहीर आभार मानले आहे.

 

मंजुरी पत्र देताना विरोधी पक्ष नेते ना.विजय वडेट्टीवार, सी.डी.सी.सी.बँकेचे अध्यक्ष व माजी जी.प.अध्यक्ष संतोष सिंह रावत, सभापती राकेश रत्नावार,उपसभापती राजेंद्र कन्नमवार, माजी सभापती तथा तालुका काँग्रेसचे माजी अध्यक्ष व संचालक घनश्याम येनुरकर, संचालक अखिल गांगरेड्डीवर,राहुल मुरकुटे, सरपंच चांगदेव केमेकार ,युवक काँग्रेस अध्यक्ष पवन नीलमवर्,खरेदी विक्री सोसायटीचे अध्यक्ष पुरुषोत्तम भुरसे, संचालक हसन वाढई,विनोद कामडी आदी कांग्रेस पदाधिकारी व संचालक उपस्थित होते.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!