Wednesday, November 29, 2023
Homeचंद्रपूर ग्रामीणवनमंत्री सुधीर मुनगंटीवार यांच्या विधानसभा क्षेत्रात आदिवासी समाजाचा एल्गार

वनमंत्री सुधीर मुनगंटीवार यांच्या विधानसभा क्षेत्रात आदिवासी समाजाचा एल्गार

पोलीस अधिकाऱ्याला धक्काबुक्की

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चंद्रपूर/पोम्भूर्णा – पोंभूर्णा येथील भारतरत्न अटलबिहारी वाजपेयी इको पार्क येथील आदिवासी संस्कृतीचे दर्शन घडविणारे पुतळे व झेंडा हटविल्यावरून चार दिवसांपासून सुरू असलेल्या आंदोलन 20 ऑक्टोबर ला चांगलेच चिघळले.

 

प्रशासनाकडून आदिवासी संस्कृती व समाजाची थट्टा केल्याने आज वनविभागाच्या कार्यालयाची तोडफोड करण्यात आली, परिस्थिती हाताळण्यासाठी गेलेले उपविभागीय पोलीस अधिकारी मल्लिकार्जुन इंगळे याना सुद्धा धक्काबुक्की करण्यात आली, त्यांनतर तणावाची स्थिती निर्माण झाली, मात्र पोलीस विभागाने यावर नमती भूमिका घेतल्याने अनुचित प्रकार घडला नाही.

 

जोपर्यंत आमच्या मागण्या पूर्ण होणार नाही तोपर्यंत आम्ही मागे हटणार नाही अशी भूमिका आदिवासी समाजाने घेतली होती, यासाठी कायदा हातात घ्यावा लागला तरी चालेल असा इशारा सुद्धा देण्यात आला होता.

 

वनमंत्री सुधीर मुनगंटीवार यांच्या विधानसभा क्षेत्रातील अटल बिहारी वाजपेयी इको पार्क मध्ये आदिवासी संस्कृती घडविणारे पुतळे व झेंडे लावण्यात आले होते, मात्र प्रशासनाकडून पुतळे व झेंडे हटविल्याने हा वाद सुरू झाला. आदिवासी बांधव वनविभागाच्या कार्यालयापुढे ठिय्या आंदोलनाला बसले, मागण्या पूर्ण करा अश्या भूमिकेत आदिवासी समाज त्याठिकाणी ठाण मांडून बसला आज आंदोलन चिघळल्याने काही काळ तणावाची स्थिती निर्माण झाली होती.

 

कायदा व सुव्यवस्था बिघडू नये यासाठी पोलिस अधीक्षक रविंद्रसिंह परदेशी, अप्पर पोलीस अधीक्षक रिना जनबंधू आंदोलन स्थळी दाखल झाले व आंदोलनाचे नेतृत्व करणारे जगन येलके यांच्याशी चर्चा केली मात्र कोणताही तोडगा निघाला नाही.
बिगडत चाललेली परिस्थिती पाहता ३०० हून अधिक पोलिसांना तैनात करण्यात आले आहे.

RELATED ARTICLES
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
- Advertisment -spot_imgspot_img

Recent News

Most Popular