Monday, May 27, 2024
Homeक्रीडाचंद्रपुरातील ते देशी दारूचे दुकान तात्काळ हटवा - चंद्रपूर शिवसेना आक्रमक

चंद्रपुरातील ते देशी दारूचे दुकान तात्काळ हटवा – चंद्रपूर शिवसेना आक्रमक

चंद्रपुर शिवसेना तालुका प्रमुख तथा ग्राहक संरक्षण समिती जिल्हाध्यक्ष संतोष पारखी याची जिल्हाधिकारी यांना निवेदनाद्वारे इशारा

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चंद्रपुर :- जिल्ह्यातील चंद्रपुर शहर महानगरपालिका हद्दीतील अष्टभुजा वार्डातील बायपास रोड जवळील पुरातन अष्टभुजा देवीच्या मंदिरालगत शासनाच्या नियमाची पायमल्ली करुन नियमबाह्य पद्धतीने परवाना देण्यात आलेले मालक-हरीश भोजा शेट्टी यांचे सरकारी देशी दारूचे दुकान तात्काळ हटविण्यासंदर्भात चंद्रपुर शिवसेना तालुका प्रमुख तथा ग्राहक संरक्षण समिती जिल्हाध्यक्ष संतोष पारखी यांनी जिल्हाधिकारी यांना निवेदनाद्वारे इशारा दिला.

 

आंतरराष्ट्रीय हिंदू परिषद राष्ट्रीय बजरंग दल, चंद्रपुरच्या वतीने जिल्हा महामंत्री दिपक रेड्डी यांनी दि.06/09/2023 ला निवेदन देवून सदर विषयाची दखल न घेतल्यामुळे संदर्भीय पत्राच्या अनुसंगाने चंद्रपुर शहर मनपा येथील अष्टभुजा वार्डातील बायपास रोड जवळील पुरातण अष्टभुजा देवीचे मंदिर असून येथे देशभरातून येणाऱ्या भक्त भाविक मोठ्या संख्यने पूजा अर्चना करण्यासाठी येत असुन मंदिरालगत नुकतेच नव्याने देशी दारूचे दुकान (मालक-हरीश भोजा शेड्डी ला. नं. 133/2023-24) देण्यात आले आहे.

 

यामध्ये शासनाच्या नियमाची पायमल्ली करुन नियमबाह्य पद्धतीने दारूचा परवाना देण्यात आलेल्या सरकारी देशी दारूच्या दुकानात सर्रासपणे विदेशी दारू व बियरची विक्री केली जात असल्यामुळे दारू पिवून दारूच्या नशेत देवीच्या मंदिरात भक्त भाविक पूजा अर्चना करण्यासाठी ये-जा करीत असतांना अश्लील भाषेत शिविगाळ करुन अपशब्दात बोलत असतात.
त्यामुळे मंदिर येणाऱ्या महिला, पुरुष, मुले, मूली व लहान बालकांना सदर प्रकरणापासून फार मोठ्याप्रमाणात त्रास सहन करावा लागत असून भाविकांच्या भावना दुखावल्या जात आहे.

 

त्याकरिता पुरातण अष्टभुजा देवीच्या मंदिरालगत शासनाच्या नियमाची पायमल्ली करुन नियमबाह्य पद्धतीने सरकारी देशी दारूचे दुकान तात्काळ हटविण्याचे आदेश देवून देशभरातून येणाऱ्या भक्त भाविकांना पूजा अर्चना करणे सोइस्कर होईल याची दक्षता घेण्यात यावी.

 

अन्यथा आम्हाला शिवसेनेच्या पद्धतीने सदर प्रकरण हाताळावे लागेल व याची सर्वस्वी जबाबदारी प्रशासनाची राहील असे चंद्रपुर शिवसेना तालुका प्रमुख तथा ग्राहक संरक्षण समिती जिल्हाध्यक्ष संतोष पारखी यांनी जिल्हाधिकारी यांना निवेदनाद्वारे इशारा दिला. यावेळी चंद्रपुर तालुका संघटक संजयकुमार शिंदे,आंतरराष्ट्रीय हिंदू परिषद राष्ट्रीय बजरंग दल जिल्हा महामंत्री दिपक रेड्डी, राजू रायपुरे, सुरेंदर अंचल, गोविन्द प्रसाद व पप्पू कोठारिया उपस्थित होते.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!