Monday, May 27, 2024
Homeक्रीडाकांग्रेसचा दणका आणि कंपनी संचालक उपोषण मंडपात

कांग्रेसचा दणका आणि कंपनी संचालक उपोषण मंडपात

कामगारांचे आमरण उपोषण मागे

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur गुरू गुरनुले

मुल – MIDC मरेगाव येथील जी. आर.कृष्णा फेरो अलाय कंपनीमध्ये कामगार,ड्रायव्हर,आपरेटर यांचेवर होत असलेल्या अन्यायाबाबत कामगारांना पाठिंबा म्हणून काँग्रेसचे नेते सी.डी.सी.सी. बँकेचे अध्यक्ष संतोष सिंह रावत यांचे मार्गदर्शनात तालुका कांग्रेसच्या वतीने तहसीलदार डॉ .रवींद्र होळी यांना निवेदन देण्यात आले.

 

यामधे जय भवानी कामगार संघटना यांचेही सहकार्य लाभले. निवेदन देताच तहसीलदार डॉ.रवींद्र होळी यांनी तात्काळ कंपनी प्रशासनाला पत्र देऊन कामगारांच्या मागण्यांवर त्वरित तोडगा काढावा असे आदेश दिल्याने सायंकाळी ५-३० वाजता कंपनीचे डायरेक्टर श्री.मनोज अग्रवाल व उपविभागीय पोलिस अधिकारी कृष्णराव इंगळे यांचे नेतृत्वात पोलीस निरीक्षक सुमित परतेकी, कृषी उत्पन्न बाजार समिती सभापती राकेश रत्नावार ,कांग्रेस तालुका अध्यक्ष गुरु गुरनुले, युवक शहर अध्यक्ष व्यंकटेश पुल्लकवार, युवक तालुका अध्यक्ष पवन नीलमवार माजी सभापती,संचालक घनश्याम येनुरकर यांचे उपस्थितीत मागण्या मान्य केल्याचे लेखी लिहून दिले व उपोषण मंडपात येऊन उपोषण करतांना उपविभागीय अधिकारी व कंपनी डायरेक्टर मनोज अग्रवाल यांनी पाणी पाजून उपोषण सोडविले.

 

मान्य केलेल्या मागण्या. १) १ एप्रिल २०२४ पासून १० ते १८ टक्के पगार वाढ देण्यात येईल. २) पेमेंट स्लीप ४ तारखेपर्यंत दिले जाईल. ३) नियमानुसार देण्यात येईल. ४) वैद्यकीय सुविधेचा कार्ड कागद पत्र कंपनीला दील्याबरोबर देण्यात येईल. ५) फक्त ८ तासाचीच ड्युटी देण्यात येईल. ६) स्थानिकानाच प्राधान्य देण्यात येईल. ७) कामावरून कमी केलेल्यांना आवशकता भासल्यास रोटेशन पद्धतीने काम देण्यात येईल. ८) एका महिन्यात २६ दिवसाच्या वर काम केल्यास त्याचा पगार देण्यात येईल. ९) कंपनीत काम करणाऱ्या कामगारांनी कंपनी प्रशासनाला शिवीगाळ, दमदाटी करणार नाही. अशा स्वरूपात मागण्या मान्य करण्यात असल्याचे लेखी दिले आहे.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!