Thursday, April 25, 2024
Homeक्रीडाAviation Industry : चंद्रपूर जिल्ह्यातील आदिवासी युवक - युवतींना होता येणार वैमानिक

Aviation Industry : चंद्रपूर जिल्ह्यातील आदिवासी युवक – युवतींना होता येणार वैमानिक

चंद्रपूर फ्लाईंग स्टेशन अंतर्गत प्रशिक्षण देण्याचे नियोजन

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चंद्रपूर – नक्षलग्रस्त, दुर्गम आणि आदिवासी जिल्ह्यांतील युवक आणि युवतींना सक्षम करण्यासाठी, चंद्रपूर फ्लाइंग स्टेशन अंतर्गत मोरवा विमानतळ, चंद्रपूर येथे पायलट प्रशिक्षण प्रदान करण्यासाठी एक महत्त्वपूर्ण उपक्रम आखला जात आहे. या उपेक्षित भागातील इच्छुक वैमानिकांची स्वप्ने पूर्ण करण्याचा या उपक्रमाचा उद्देश आहे. पायलट प्रशिक्षण कार्यक्रम 18 महिन्यांचा सर्वसमावेशक प्रशिक्षण अभ्यासक्रम ऑफर करेल, ज्यामुळे विद्यार्थ्यांना व्यावसायिक पायलट बनण्यासाठी आवश्यक कौशल्ये आणि ज्ञान मिळू शकेल. pilot training program

 

प्रवेशयोग्यता सुनिश्चित करण्यासाठी, कार्यक्रम कठोर निवड प्रक्रियेवर आधारित 10 विद्यार्थ्यांची निवड करेल ज्यामध्ये लेखी परीक्षा आणि वैद्यकीय मूल्यमापन समाविष्ट आहे. प्रति विद्यार्थी एकूण प्रशिक्षण खर्च अंदाजे रु. 41 लाख. ही संधी अधिक व्यवहार्य बनवण्यासाठी, निवडलेल्या विद्यार्थ्यांना एकूण प्रशिक्षण खर्चाच्या फक्त 10 टक्के योगदान देणे आवश्यक आहे. ही आर्थिक मदत विद्यार्थ्यांवरील ओझे कमी करण्यास आणि आर्थिकदृष्ट्या वंचित पार्श्वभूमीतील व्यक्तींसाठी प्रशिक्षण कार्यक्रम अधिक सुलभ बनविण्यात मदत करेल. Aviation industry

 

या दुर्गम भागात पायलट प्रशिक्षण देऊन, या उपक्रमाचा उद्देश केवळ तरुणांना सशक्त करणेच नाही तर शहरी आणि ग्रामीण संधींमधील अंतर कमी करणे देखील आहे. हे या क्षेत्रांमध्ये अस्तित्त्वात असलेल्या अप्रयुक्त क्षमता आणि प्रतिभा ओळखते आणि सर्वांना समान संधी प्रदान करण्याचा प्रयत्न करते. हा कार्यक्रम केवळ इच्छुक वैमानिकांसाठीच दरवाजे उघडत नाही तर या जिल्ह्यांमध्ये आर्थिक वाढ आणि विकासाचा मार्गही तयार करतो.

 

हे विद्यार्थ्यांना मौल्यवान कौशल्ये आणि पात्रतेसह सुसज्ज करेल, ज्यामुळे त्यांना विमान वाहतूक उद्योगात परिपूर्ण करिअर बनवता येईल. या दूरदर्शी उपक्रमाद्वारे, सरकार सर्वसमावेशक वाढ आणि सक्षमीकरणासाठी आपली वचनबद्धता दाखवत आहे. नक्षलग्रस्त जिल्ह्यांतील युवक आणि युवतींच्या स्वप्नांमध्ये गुंतवणूक करून ते उज्वल भविष्य आणि अधिक न्याय्य समाजाचा मार्ग मोकळा करत आहे. Economic growth

 

लाभार्थी उमेदवाराकरीता निकष:

उमेदवाराची शैक्षणिक पात्रता 10+2 भौतिकशास्त्र व गणित विषय घेऊन, ग्रामीण भागासाठी किमान 65 टक्के गुण व शहरी भागासाठी किमान 70 टक्के गुण प्राप्त करून पहिल्या प्रयत्नात उत्तीर्ण झालेला असावा किंवा झालेली असावी. उमेदवार डीजीसीए मान्यताप्राप्त वैद्यकीय अधिकाऱ्याकडून केल्या जाणाऱ्या तपासणीमध्ये शारीरिकदृष्ट्या पात्र असणे आवश्यक आहे.

 

सदर प्रशिक्षणासाठी विद्यार्थ्यांची निवड करण्याकरीता जिल्हा प्रशासनाकडून अर्ज मागविण्यात येतील. त्यानंतर लेखी परीक्षेद्वारे पात्र झालेल्या उमेदवारांची वैद्यकीय तपासणी करण्यात येईल व अंतिमरित्या पात्र विद्यार्थ्यांची वैमानिक प्रशिक्षणाकरिता निवड करण्यात येईल, असे उपजिल्हाधिकारी (अति.) दगडू कुंभार यांनी कळविले आहे.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!