Thursday, April 25, 2024
Homeग्रामीण वार्ताChandrapur News : शिक्षक जितेंद्र लेनगुरे राज्यस्तरीय गुणवंत शिक्षक गुरुगौरव शिक्षकरत्न पुरस्काराने...

Chandrapur News : शिक्षक जितेंद्र लेनगुरे राज्यस्तरीय गुणवंत शिक्षक गुरुगौरव शिक्षकरत्न पुरस्काराने सन्मानीत

पालक मंत्री सुधीर मुनगंटीवार यांनी केला सत्कार

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

गुरू गुरनुले

मुल – मनुष्यबळ विकास लोकसेवा अकादमी मुंबई या संस्थेच्या प्रेरणेणे राज्यस्तरीय गुणरत्न गौरव पुरस्कार महासम्मेलन २०२३ करिता चंद्रपूर जिल्हातील मुल तालुका येथील शिक्षक श्री जितेंद्र लेनगुरे यांची निवड करण्यात आली असून त्यांना राज्यस्तरीय गुणवंत शिक्षक गुरुगौरव शिक्षकरत्न पुरस्काराने सन्मानीत करण्यात आले.

 

हा पुरस्कार मुल येथील आठवडी बाजार लोकार्पण सोहळा येथील कार्यपक्रमात नामदार सुधीरभाऊ मुनगंटीवार मंत्री वने, सांस्कृतिक कार्य व मत्स्य व्यवसाय मंत्री तथा पालकमंत्री चंद्रपूर, वधी जिल्हा महाराष्ट्र राज्य यांचे शुभहस्ते २६ जानेवारी २०२४ रोजी स्मृती चिन्ह, प्रमानपत्र, पदक व मानवस्त्र देऊन सन्मानीत करण्यात आले. याप्रसंगी माजी जी.प. अध्यक्षा संध्याताई गुरनुले, माजी अध्यक्ष देवराव भोंगळे, माजी नगराध्यक्ष हरीश शर्मा, माजी न.प. उपाध्यक्ष नंदू रणदिवे आदी गणमान्य व्यक्तीची उपस्थिती होती.

 

 

यापूर्वी जि. प. चंद्रपूरच्या वतीने २०२० मधे आदर्श जिल्हा शिक्षक पुरस्कार देऊन गौरव केलेला आहे. जितेंद्र लेंनगूरे हे सामाजीक, शैक्षणिक व सांस्कृतीक कार्यात नेहमीचं सक्रिय राहून काम केल्याने त्यांना हा पुरस्कार प्रदान करण्यात आला. ते स्वतःच्या वडीलांच्या स्मृती दिनानीमीत्य होतकरू विद्यार्थ्यांना व गरुजू लोकांना साहित्याचे वाटप करतात, २०२१ ला जुनासूरला येथे ६० ब्लैकेट वाटप केले. २०२२ व २०२३ यावर्षी जुणासूर्ला, बोडांला खुर्द, भांजाळी व चक दुगाळा येथे 100 पाणी क्यान वाटप केले.असे कौतुकास्पद उपक्रम दरवर्षिच आपल्या वाढदिवसाच्या औचित्य साधून शाळेतील विद्यार्थ्यंना वाटप करतात. तसेच शालेय साहित्याचे वाटप केले आहे. असे उपक्रम शेवटच्या क्षणापर्यंत सुरु सुरू ठेवण्याचा त्यांचा मानस आहे ते सामाजीक, शैक्षनिक सांस्कृतीक कार्यक्रमात नेहमीच अग्रेसर असतात. संघटनात्मक कार्यात पुढाकार घेतात.

 

श्री.जितेंद्र लेंनगूरे यांना मिळालेल्या पुरस्काराबद्दल सामाजिक कार्यकर्ते माजी प्राचार्य बंदुभाऊ गुरनुले, कांग्रेस तालुका अध्यक्ष व ज्येष्ठ पत्रकार गुरुभाऊ गुरनुले, नांदुभाऊ रणदिवे, माजी जी.प. सदस्य प्रा. रामभाऊ महाडोरे, कांग्रेस राज्य सरचिटणीस गुरुदास चौधरी संजय गांधी नी.यो.सदस्य राकेश ठाकरे, प्रा.विजय लोंनबले, माजी न.प.उपाध्यक्ष चंद्रकांत चतारे , किशोर कापगते, माजी नगराध्यक्ष वासुदेव लोनबले, माजी न.प. सभापती प्रशांत समर्थ, दिलीप कुंतावार,प्रकाश शेंडे,शिक्षक, नागेंद्र नेवारे, रामचंद्र मेश्राम, सरपंच रणजित समर्थ, मनोज बेले, राजू खामनकर,लक्ष्मण खोब्रागडे, उमाकांत दोडके, चित्तरंजन वाढई, बलराम वाळके इत्यादींनी जितेंद्र लेनगुरे यांचे अभिनंदन केले आहे.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!