Thursday, May 23, 2024
Homeक्रीडाchandrapur to pune trains : चंद्रपूरकरांनो थेट मुंबई, पुणे जाण्याचा मार्ग मोकळा

chandrapur to pune trains : चंद्रपूरकरांनो थेट मुंबई, पुणे जाण्याचा मार्ग मोकळा

माजी केंद्रीय गृहराज्यमंत्री हंसराज अहिर यांचा पाठपुरावा

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चंद्रपुर – चंद्रपूर आणि मुंबई/पुणे दरम्यान थेट रेल्वे कनेक्शन नसल्यामुळे, जिल्ह्यातील रहिवाशांना, ज्यामध्ये विद्यार्थी, पालक आणि व्यापारी यांचा समावेश आहे, त्यांना पर्यायी पर्याय शोधावे लागले आहेत किंवा नागपूरहून त्यांचा प्रवास सुरू करावा लागला आहे. या समस्येचे महत्त्व ओळखून, राष्ट्रीय मागासवर्ग आयोगाचे अध्यक्ष आणि माजी केंद्रीय गृहराज्यमंत्री हंसराज अहिर यांनी या समस्येचे निराकरण करण्यात उत्सुकता घेतली आहे. चंद्रपूर ते मुंबई आणि पुणे थेट रेल्वे सेवा सुरू करण्याची मागणी हंसराज अहिर यांनी दिल्लीत रेल्वेमंत्री अश्विनी वैष्णव यांच्या निदर्शनास आणून दिली. Railway department

 

प्रतिसादात, रेल्वे विभागाने या विनंतीचे महत्त्व मान्य केले आहे आणि थेट रेल्वे मार्ग स्थापित करण्याच्या व्यवहार्यतेचे मूल्यांकन करण्यासाठी पावले उचलली आहेत. 12 फेब्रुवारी 2024 रोजी, नागपूरमधील विभागीय रेल्वे व्यवस्थापकांना एक पत्र जारी करण्यात आले, ज्यात त्यांना प्रस्तावित रेल्वे सेवांसाठी व्यवहार्यता टिप्पणी देण्याच्या सूचना देण्यात आल्या. चंद्रपूर ते मुंबई आणि पुणे थेट गाड्या सुरू केल्याने जिल्ह्यातील रहिवाशांना लक्षणीय फायदा होईल, ज्यामुळे त्यांचा रेल्वे प्रवास सुरू करण्यासाठी नागपूरला जाण्याची गरज नाहीशी होईल. या विकासामुळे सुविधा वाढेल, वेळेची बचत होईल आणि विद्यार्थी, पालक आणि व्यापारी यांच्यासाठी कनेक्टिव्हिटी सुधारेल. Mumbai-pune trains

 

हंसराज अहिर यांनी केलेले प्रयत्न आणि त्यानंतर रेल्वे विभागाकडून मिळालेला प्रतिसाद चंद्रपूर, मुंबई आणि पुणे दरम्यान थेट रेल्वे जोडणीची दीर्घकाळापासूनची मागणी पूर्ण करण्याच्या दिशेने एक सकारात्मक पाऊल असल्याचे सूचित करतो. व्यवहार्यता मूल्यमापन जसजसे पुढे जाईल, अशी आशा आहे की या रेल्वे सेवांची स्थापना लवकरच प्रत्यक्षात येईल, ज्यामुळे चंद्रपूरच्या रहिवाशांसाठी अधिक कार्यक्षम वाहतूक पर्याय उपलब्ध होईल.

 

नंदीग्राम या रेल्वे च्या मार्गात भद्रावती, वणी, पिंपळखुटी या ठिकाणी थांबणार आहे. अहीर यांच्या या चर्चेला अनुसरून मध्य रेल्वे विभागाने सदर पत्र विभागीय रेल्वे व्यवस्थापक, नागपूर यांना जारी केले आहे. या पत्रान्वये बल्लारशा येथून मुंबई करिता दररोज तर पुणे करिता आठवडयातून ३ दिवस रेल्वे धावणार आहे. Chandrapur to pune trains

 

मुंबई व पुणे करिता थेट रेल्वे सुरू होणार असल्याने विद्यार्थी व पालकांमध्ये चैतन्याचे वातावरण असून यात्रेकरूंसाठी ही रेल्वे विशेष सुविधेची ठरणारी आहे. याबाबत अधिक माहिती देत हंसराज अहीर यांनी सांगीतले की, सदर रेल्वे गाडया जलद गतीने सुरू करण्यासाठी विभागीय रेल्वे व्यवस्थापक नागपूर यांच्याशी चर्चा केली असून त्वरीत व्यवहार्यता टिप्पणी मध्य रेल्वे मुंबई कार्यालयास सादर करण्याची सुचना केली आहे. Chandrapur to mumbai trains

 

या रेल्वे सुरू होत असतांना चंद्रपूर, गडचिरोली व यवतमाळ जिल्हयातील प्रवाशी, विद्यार्थी, पालक, व्यापारी व यात्रेकरू यांना भरिव फायदा होणार असून हंसराज अहीर यांचे हे प्रयत्न चंद्रपूर जिल्हयातील रेल्वे सुविधेमध्ये नक्कीच मैलाचा दगड ठरेल असा सार्थ विश्वास चंद्रपूर रेल्वे संघर्ष समितीच्या वतिने व्यक्त करून हंसराज अहीर यांचे आभार मानले आहे. Hansraj ahir

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!