Thursday, April 25, 2024
Homeक्रीडाIPS Status : राज्यातील 5 पोलीस उपायुक्तांना IPS दर्जा बहाल

IPS Status : राज्यातील 5 पोलीस उपायुक्तांना IPS दर्जा बहाल

भारत सरकारने केले आदेश जारी

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चंद्रपूर – भारत सरकारने अलीकडेच राज्यातील पाच पोलीस उपायुक्तांच्या अपवादात्मक समर्पण आणि सेवेची दखल घेऊन त्यांना प्रतिष्ठित भारतीय पोलीस सेवा (IPS) दर्जा प्रदान केला आहे. 22 फेब्रुवारी रोजी सरकारने जारी केलेल्या अधिकृत आदेशाद्वारे ही प्रशंसनीय कामगिरी जाहीर करण्यात आली. Indian police service

 

पूर्णिमा गायकवाड, पराग मणेरे, एन.जी. पाटील, आर.ए.शिंदे आणि संजय जाधव या पाच पोलीस अधिकाऱ्यांना आयपीएस दर्जा बहाल करण्यात आला आहे. या प्रत्येक व्यक्तीने त्यांच्या कर्तव्याप्रती अनुकरणीय वचनबद्धता दर्शविली आहे आणि त्यांच्या कार्यक्षेत्रातील कायदा आणि सुव्यवस्था राखण्यात महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली आहे. Deputy commissioner of police

 

पाच प्रतिष्ठित पोलीस अधिकाऱ्यांमध्ये पराग मणेरे यांचे विशेष स्थान आहे कारण त्यांनी यापूर्वी चंद्रपूर पोलीस उपविभागीय अधिकारी म्हणून काम केले होते. गेल्या काही वर्षांमध्ये, मानेरे यांनी अपवादात्मक नेतृत्व कौशल्ये दाखवली आहेत आणि अनेक मोठे गुन्हे उघडकीस आणण्यात आणि त्यांचे निराकरण करण्यात महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली आहे. त्यांच्या समर्पण आणि अथक प्रयत्नांमुळे त्यांना एक विश्वासू कायदा अंमलबजावणी अधिकारी म्हणून प्रतिष्ठा प्राप्त झाली आहे. Ips status

 

या पोलीस अधिकाऱ्यांना सरकारने दिलेली मान्यता ही त्यांच्या कठोर परिश्रम, व्यावसायिकता आणि सार्वजनिक सुरक्षेसाठी अटूट बांधिलकीचा पुरावा आहे. IPS दर्जा हा अशा व्यक्तींसाठी राखीव असलेला एक प्रतिष्ठित सन्मान आहे ज्यांनी कायद्याची अंमलबजावणी अधिकारी म्हणून त्यांच्या भूमिकांमध्ये अपवादात्मक क्षमता आणि सचोटीचे प्रदर्शन केले आहे. Law enforcement officers

 

भारतीय पोलीस सेवा ही भारतीय प्रशासकीय सेवा (IAS) आणि भारतीय वन सेवा (IFS) सह तीन अखिल भारतीय सेवांपैकी एक आहे. आयपीएस अधिकारी कायदा आणि सुव्यवस्था राखण्यासाठी, गुन्ह्यांचा प्रतिबंध आणि तपास आणि नागरिकांची सुरक्षा आणि सुरक्षा सुनिश्चित करण्यासाठी महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावतात. Public safety

 

पाच पोलीस उपायुक्तांना आयपीएस दर्जा प्रदान करणे हा त्यांच्या कारकिर्दीतील एक महत्त्वाचा टप्पा आहे आणि राज्यभरातील इतर पोलीस अधिकाऱ्यांसाठी ते प्रेरणास्त्रोत आहे. हे कायद्याच्या अंमलबजावणीच्या क्षेत्रात समर्पण, व्यावसायिकता आणि नैतिक वर्तनाचे महत्त्व अधोरेखित करते.

 

पूर्णिमा गायकवाड, पराग मणेरे, एन.जी. पाटील, आर.ए.शिंदे आणि संजय जाधव यांचे त्यांच्या योग्य ओळखीबद्दल संपूर्ण समुदायासह पोलीस विभाग मनःपूर्वक अभिनंदन करतो. त्यांचे यश केवळ त्यांच्या वैयक्तिक उत्कृष्टतेलाच प्रतिबिंबित करत नाही तर राज्यातील पोलिस दलाच्या सर्वांगीण प्रगती आणि परिणामकारकतेमध्ये योगदान देते.

 

 

लोकांची सुरक्षा आणि सुरक्षितता सुनिश्चित करण्यासाठी अथक परिश्रम करणाऱ्या कायद्याची अंमलबजावणी करणाऱ्या अधिकाऱ्यांच्या प्रयत्नांची कबुली देणे आणि त्यांचे कौतुक करणे महत्वाचे आहे. IPS दर्जा कायदा आणि सुव्यवस्था राखण्याच्या प्रयत्नात न्याय, निष्पक्षता आणि अखंडता या तत्त्वांचे पालन करण्याच्या महत्त्वाची आठवण करून देतो.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!