Saturday, September 23, 2023
Homeचंद्रपूर ग्रामीणमूल नगरपरिषदेचे मुख्याधिकारी यांची वर्षभरात उचलबांगडी

मूल नगरपरिषदेचे मुख्याधिकारी यांची वर्षभरात उचलबांगडी

बदलीचे कारण प्रशासकीय

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 गुरू गुरनुले

मुल – नगराध्यक्ष पदाचा कार्यकाळ पूर्ण झाल्यानंतर न.प. निवडणुका लांबणीवर गेल्याने न.प. वर प्रशासकीय राजवट आली. प्रशासकीय अधिकारी म्हणून मुल येथील उपविभागीय अधिकारी यांचेकडे न.प. चा कार्यभार आला मागील दिनांक ३० आगाष्ट २०२२ पर्यंत प्रशासकीय राजवट होती नंतर १/९/२०२२ रोजी मूल नगर परिषदेचे मुख्याधिकारी म्हणून अजय पाटणकर यांनी पदभार स्वीकारला आणि १ वर्ष ४ दिवसातच पाटणकर यांची रहिमतपूर जिल्हा सातारा येथे प्रशासकीय कारणास्तव मुख्याधिकारी याच रिक्त जागेवर असलेल्या जागेवर तातडीने बदली करण्यात आली आहे.

 

स्थानिक लोकप्रतिनिधी कार्यरत नसतांना सगळा भार सांभाळण्याची जबाबदारी मुख्याधिकारी अजय पाटणकर यांचेवर येताच नियुक्त पदाधिकारी नसल्याने त्यांनी प्रशासकीय कार्यभार फक्त एक वर्ष ४ दिवस पूर्ण केला.

 

पाटणकर यांचा कार्यकाळात नगरातील बरीच कामे पार पाडली. नगरातील सामाजिक संस्थांना सहकार्य केले. कार्यालयीन अंतर्गत भानगडी व्यवस्थित रित्या हाताळल्या अतिशय शांत संयमी आलेल्या नागरिकांचे तक्रारी समजून घेऊन जनतेचा समाधान करीत असत.

 

कार्यभार परिणामकारक राहिला नसला तरीही तो अविश्वसनीयही नव्हता. हीच त्यांची जमेची बाजू म्हणावी लागेल. कर्मचारी वर्गाला विश्वासाने सांभाळून नेणारा अधिकारी म्हणून आपली जबाबदारी त्यांनी पार पाडली अशी कर्मचाऱ्यांत चर्चा केली जात आहे.
पाटणकर यांच्या रिक्त जागेवर कुणाची वर्णी लागते हा नगरांत आणि नगरवासीयांत चर्चेचा विषय राहणार आहे.

 

मूल नगरपरिषदेच्या आजवरच्या इतिहासात पूर्णकालीन मुख्याधिकारी फार क्वचितच मिळाला आहे, ही परंपरा अजूनही किती काळ सुरुच राहणार आहे सांगता येत नाही. परंतु प्रभारीं पदाच्या भरवशावर मुल नगर परिषदेचा गाडा गाडा हाकणे एवढेही सोपे नाही? अशा प्रतिक्रिया नगरात केल्या जात आहे.

 

यापूर्वीही काही पूर्ण कालीन मुख्याधिकारी इथे आले असून उत्तम अधिकारी म्हणून विकास कामे करण्याचे प्रयत्न केले परंतु स्थानिक पदाधिकाऱ्यांना असे करणे पचनी पडले नाही. त्यामुळे अल्पावधीतच आल्या पावली परत जावे लागले असा इतिहास राहिला आहे.

RELATED ARTICLES
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
- Advertisment -spot_imgspot_img

Recent News

Most Popular

हा काय फालतुपणा आहे? बातमी लिहायला शिका..