Monday, June 24, 2024
Homeक्रीडाचिमूर येथील शहीद बाबूराव शेडमाके चौकात वाहन चालकांचे स्टेअरिंग छोडो आंदोलन

चिमूर येथील शहीद बाबूराव शेडमाके चौकात वाहन चालकांचे स्टेअरिंग छोडो आंदोलन

हिट अँड रन कायद्याविरोधात वाहन चालक - मालक आक्रमक

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चिमूर – गुणवंत चटपकार

जड वाहनचालकांसाठी तसेच मोठ्या वाहन चालकासाठी अंन्यायकारक ठरणारा सुधारित हिट अँड रन कायद्या तत्काळ मागे घेण्यात यावा. या मागणीसाठी चिमूर क्रांती जिल्हा वाहन चालक संघटनेच्या वतीने तहसील कार्यालय समोर चक्का जाम आंदोलन करण्यात आले होते. पण अचानक आंदोलन मागे घेण्यात आले होते.

 

आज दिनांक १० जानेवांरी रोजी शहीद बाबूराव शेडमांके चौकात स्टरिंग छोडो आंदोलन करण्यात आले.
नुकताच संसदेत जुन्या हिट अँड रन कायद्यात बदल करून सुधारित कायदा पारित करण्यात आला. या कायद्यात कठोर तरतुदी करण्यात आल्या असून वाहन चालकांसाठी अन्यायकारक आहे. यात करावसाचा कालावधी आणि दंडाच्या रकमेत वाढ करण्यात आली आहे. या कायद्यामुळे वाहनचालकांचे कुटुंब उद्ववस्त होणार आहे.

 

अनेकदा अपघात हे आकस्मिक होतात. मात्र या अपघातात वाहन चालकांनाच जबाबदार धरले जातात. अनेकदा अपघाता नंतर वाहन चालकांना गंभीर मारहाण केली जाते. त्यामुळे अपघातानंतर वाहनचालक जख्मीला मदत करण्यापेक्षा पळ काढून पोलिस ठाण्यात आश्रय घेतात. परंतु नवीन कायदा हा वाहनचालकांसाठी अन्यायकारक ठरणार आहे.

 

त्यामुळे हा कायदा रद्द करण्यात यावा या मागणीसाठी दोन जानेवारीला चिमूर क्रांती जिल्हा वाहन चालक संघटनेच्या वतीने चिमूर शहरातून मोर्चा काढून तहसील कार्यालय समोर चक्का जाम आंदोलन सुरू केले होते. आज दिनांक १० जानेवारी २०२३ रोजी सकाळी अकरा वाजता पासून शहीद बाबूराव शेडमांके चौकात स्टरिग छोडो आंदोलन करण्यात आले. या आंदोलनाची माहिती पोलिस निरीक्षक मनोज गभने यांना मिळताच त्यांनी घटनास्थळी जाऊन आंदोलनकारी सोबत चर्चा करून मध्यस्ती केल्याने आंदोलन मागे घेण्यात आले.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!