Thursday, April 25, 2024
Homeक्रीडाLecture Program : लढा विचारांचा सन्मान संविधानाचा कार्यक्रमाचे चंद्रपुरात आयोजन

Lecture Program : लढा विचारांचा सन्मान संविधानाचा कार्यक्रमाचे चंद्रपुरात आयोजन

22 ते 24 फेब्रुवारी दरम्यान होणार बहुजन विचारांचा जागर

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चंद्रपूर –  बहुजन विचार मंच चंद्रपूरच्या वतीने आमदार प्रतिभा धानोरकर यांच्या संकल्पनेतून 22 ते 24 फेब्रुवारी असा तीन दिवसीय कार्यक्रम आयोजित करण्यात आला आहे. संघर्ष आणि संविधानाचा आदर करण्याचा संदेश देण्याचा या कार्यक्रमाचा उद्देश आहे. Lecture program

 

 

बहुजन विचार मंचातर्फे आयोजित पत्रकार परिषदेत या कार्यक्रमाचे महत्त्व पटवून देत कार्यक्रमाचा लाभ घ्यावा, असे आवाहन करण्यात आले. 22 फेब्रुवारी रोजी होणारे “महात्मा जोतिबा फुले लिखित तृतीयरत्न” हे भव्य नाटक हे या कार्यक्रमाचे वैशिष्ट्य आहे. या नाटकात 35 प्रतिभावंत कलाकारांचा सहभाग असणार आहे. महान समाजसुधारक, महात्मा जोतिबा फुले यांच्या संघर्षाचे आणि कर्तृत्वाचे सशक्त चित्रण या नाटकाने केले आहे. हे नाटक प्रेक्षकांना प्रेरणा देईल आणि महात्मा फुलेंच्या महत्त्वपूर्ण योगदानाबद्दल जागरूकता निर्माण करेल, अशी आशा आयोजकांना आहे. Bahujan vichar manch

 

 

२३ फेब्रुवारी रोजी सुप्रसिद्ध गायक अनिरुद्ध वनकर शिवराय आणि भीमराय महापुरुषांना समर्पित गीतांचा कार्यक्रम सादर करणार आहेत. आपल्या भावपूर्ण सादरीकरणाद्वारे, या प्रतिष्ठित व्यक्तिमत्त्वांना आणि समाजासाठी त्यांनी दिलेल्या योगदानांना आदरांजली वाहण्याचे वनकरचे उद्दिष्ट आहे. Mla pratibha dhanorkar

 

या कार्यक्रमातून प्रेक्षकांना या प्रदेशातील समृद्ध सांस्कृतिक वारशाशी जोडण्यासाठी एक व्यासपीठ मिळण्याची अपेक्षा आहे. देशातील सध्याच्या राजकीय, सामाजिक, शैक्षणिक, आर्थिक परिस्थितीवर प्रकाश टाकण्यासाठी 24 फेब्रुवारी रोजी विश्वंभर चौधरी यांच्या व्याख्यानाचा कार्यक्रम आयोजित करण्यात आला आहे. चौधरी, एक प्रतिष्ठित वक्ता आणि कार्यकर्ते, या महत्त्वपूर्ण बाबींवर त्यांचे अंतर्दृष्टी आणि विचार सामायिक करतील. व्याख्यान कार्यक्रमाचा उद्देश संवादाला प्रोत्साहन देणे आणि समोरील आव्हाने आणि संधींबद्दल जागरूकता निर्माण करणे हा आहे. Grand play

 

हे सर्व कार्यक्रम चंद्रपूर महानगरपालिका समोरील मैदानात होणार आहेत. आयोजकांनी लोकांसाठी सुलभ प्रवेश सुनिश्चित करण्यासाठी हे स्थान निवडले आहे. सार्वजनिक ठिकाणी कार्यक्रम आयोजित करून, त्यांना विविध प्रेक्षकांना आकर्षित करण्याची आणि सर्वसमावेशकतेची भावना निर्माण करण्याची आशा आहे. जास्तीत जास्त लोकांनी या कार्यक्रमाला उपस्थित राहून मौल्यवान संदेश व सादरीकरणाचा लाभ घ्यावा अशी इच्छा आयोजकांनी व्यक्त केली आहे.

 

बहुजन विचार मंच चंद्रपूर आणि आमदार प्रतिभा धानोरकर यांनी या कार्यक्रमाला एकत्र आणण्यासाठी अथक परिश्रम घेतले आहेत. तीन दिवसीय कार्यक्रमासाठी नियोजित विविध प्रकारच्या क्रियाकलापांमधून संघर्ष आणि संविधानाचा आदर वाढविण्यासाठी त्यांचे समर्पण आणि वचनबद्धता दिसून येते. प्रदेशाचा समृद्ध सांस्कृतिक वारसा दाखवून आणि समकालीन समस्यांना संबोधित करून, आयोजकांनी संवाद, चिंतन आणि प्रेरणा यासाठी एक व्यासपीठ तयार करण्याचे उद्दिष्ट ठेवले आहे. शेवटी, बहुजन विचार मंच चंद्रपूर आणि आमदार प्रतिभा धानोरकर यांनी आयोजित केलेला आगामी कार्यक्रम एक समृद्ध आणि विचार करायला लावणारा अनुभव आहे.

 

एक भव्य नाटक, एक संगीत कार्यक्रम आणि प्रमुख वक्त्याचे व्याख्यान, कार्यक्रम प्रत्येकासाठी काहीतरी ऑफर करतो. आयोजक लोकांना उपस्थित राहण्यासाठी आणि महत्त्वाच्या सामाजिक, सांस्कृतिक आणि राजकीय समस्यांशी संलग्न होण्यासाठी या संधीचा लाभ घेण्यासाठी प्रोत्साहित करतात. संघर्षाची भावना साजरी करण्यासाठी आणि आपल्या संविधानात दिलेल्या मूल्यांचे पालन करण्यासाठी आपण एकत्र येऊ या. असे आवाहन विनोद दत्तात्रय, डॉ. अभिलाषा गावतुरे, संगीता अमृतकर, सूर्यकांत खणके, ईसादास भडके व प्रवीण खोब्रागडे यांनी केले आहे.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!