Thursday, May 23, 2024
Homeक्रीडाMaharashtra Kesari : 48 वर्षांनंतर भव्य कुस्तीचा सामना चंद्रपुरात परतला

Maharashtra Kesari : 48 वर्षांनंतर भव्य कुस्तीचा सामना चंद्रपुरात परतला

महाराष्ट्र केसरी सिकंदर शेख चंद्रपुरातही अजिंक्य

- Advertisement -
- Advertisement -

News34 chandrapur

चंद्रपूर – चंद्रपूरचे आमदार किशोर जोरगेवार यांनी घेतलेल्या पुढाकारामुळे तब्बल 48 वर्षांच्या खंडानंतर भव्य कुस्ती सामन्याने चंद्रपुरात विजयी पुनरागमन केले. प्रतिष्ठित महाकाली मैदानावर हा कार्यक्रम झाला, ज्यात मोठ्या संख्येने उत्साही प्रेक्षकांनी गर्दी केली होती. सामर्थ्य आणि कौशल्याच्या रोमांचकारी प्रदर्शनात महाराष्ट्र केसरी सिंकदर शेख याने पुरुषांच्या कुस्ती स्पर्धेत विजय मिळवला. Maharashtra kesari sikandar shaikh

 

 

शेखने राष्ट्रीय कुस्तीपटू दीपक काकरन याला तीन मिनिटांच्या अप्रतिम लढतीत पराभूत करून सन्मानाची गदा मिळवून दिली. महिलांच्या कुस्ती स्पर्धेत तितकीच तीव्र स्पर्धा पाहायला मिळाली, अर्जुन पुरस्कार विजेती दिव्या काकरन चॅम्पियन म्हणून उदयास आली. काकरनने तिचे कौशल्य आणि दृढनिश्चय प्रदर्शित केले कारण तिने पंजाब आणि हरियाणा केसरी जसप्रीत कौरचा पराभव केला आणि तिच्या उत्कृष्ट कामगिरीसाठी योग्य ओळख मिळवली. विशेष अतिथी म्हणून उपस्थित आदरणीय महान भारतीय केसरी योगेश बोंबले यांच्या उपस्थितीने हा भव्य कार्यक्रम संपन्न झाला. बोंबलेच्या उपस्थितीने आधीच विद्युतीकरण करणाऱ्या वातावरणात प्रतिष्ठा आणि उत्साह वाढवला आणि प्रेक्षकांना त्याच्या कर्तृत्वाने आश्चर्य वाटले.

 

सुमारे पाच दशकांनंतर चंद्रपूर येथे भव्य कुस्ती सामन्याच्या पुनरागमनाने या प्रदेशातील या पारंपारिक खेळाची आवड पुन्हा जागृत केली आहे. या इव्हेंटने कुस्तीपटूंची अफाट प्रतिभा आणि समर्पण दाखवण्यासाठी एक व्यासपीठ म्हणून काम केले, तसेच परिसरातील समृद्ध सांस्कृतिक वारशाचा प्रचार केला. एकूणच, चंद्रपूर येथील भव्य कुस्ती सामना जबरदस्त यशस्वी झाला, ज्याने क्रीडापटू, प्रेक्षक आणि कुस्तीप्रेमींना एकत्र आणून खिलाडूवृत्ती आणि स्पर्धेची भावना साजरी केली. हा कार्यक्रम भारतीय संस्कृतीत कुस्तीच्या कायम लोकप्रियतेची आणि महत्त्वाची आठवण करून देणारा ठरला.

 

चंद्रपूरात मागील काही दिवसांपासून आमदार किशोर जोरगेवार यांच्या संकल्पनेतून विविध खेळांचे आयोजन केल्या जात आहे. यात क्रिकेटबाॅडी बिल्डिंगकबड्डी नंतर राज्यस्तरीय कुस्ती स्पर्धेचे आयोजन करण्यात आले होते. माता महाकालीच्या मैदानात तब्बल 48 वर्षा नंतर कुस्तीचा थरार चंद्रपूरकरांना अनुभवायला मिळाला. यावेळी महान भारत केसरी योगेश बोंबाळे यांची विशेष उपस्थिती होती. गांधी चौकातून महाराष्ट्र केसरी सिंकदर शेख आणि पंजाब व हरियाना केसरी जसप्रीत कौर यांची भव्य मिरवणूक काढण्यात आली. यावेळी आमदार किशोर जोरगेवार यांची उपस्थिती होती. या दरम्यान विविध सामाजिक व क्रिडा संघटनांच्या वतीने रॅलीचे ठिकठिकाणी स्वागत करण्यात आले.

 

सदर रॅली अंचलेश्वर गेट होत महाकाली मंदिरच्या पटांगणात पोहचली. त्यानंतर या विशेष कुस्ती सामन्यांना सुरवात झाली. यावेळी पंजाबचे कमलजित सिंग यांची वाशिमचे विजय शिंदे यांच्यात लढत झाली या लढतीत कमलजित सिंग या कुस्तीगीराचा विजय झाला. त्यानंतर पंजाब व हरियाना केसरी जसप्रीत कौर व अर्जुन पुरस्कार प्राप्त दिव्या काकराण यांच्यात लढत झाली या लढतीत अर्जुन पुरस्कार दिव्या काकराण हिने विजय मिळवत मानाची गदा मिळविली. या नंतर सर्वांचे लक्ष लागलेल्या सिकंदर शेख व राष्ट्रीय कुस्तीपटू दीपक काकरण यांच्यात कुस्तीचा थरार रंगला.

 

या सामन्याला पंच म्हणून धर्मशील कातकर हे प्रसिध्द पंच लाभले होते. ही कुस्ती पाहण्यासाठी हजारो नागरिक उपस्थित होते. या सामन्यात तिन मिनीटाच्या आत सिंकदर शेख याने प्रतिस्पर्धी दिपक यांचा पराभव करत विजय मिळविला. या कार्यक्रमाचे सूत्रसंचालन पंढरपूरचे मदने आणि प्रा. श्याम हेडाऊ यांनी केले. या कार्यक्रमाला यंग चांदा ब्रिगेडचे अल्पसंख्यांक विभाग प्रमुख सलिम शेखयुवा नेते अमोल शेंडेचंद्रशेखर देशमुखबंगाली समाज विभाग महिला शहर प्रमूख सविता दंडारेसायली येरणेआदिवासी विभाग जिल्हा अध्यक्ष जितेश कुळमेथेराशिद हुसेनयुवती प्रमुख भाग्यश्री हांडेप्रतिक शिवणकर करणसिंग बैस यांच्यासह कार्यकर्त्यांची मोठ्या संख्येेने उपस्थिती होती.

RELATED ARTICLES

Recent News

Most Popular

error: Content is protected !!